Kết quả 1 đến 3 của 3
    Tình hình là mình đi công tác nhưng quên sạc của Playbook.Mình thấy sạc của playbook yêu cầu nguồn là 5V-1,8A còn sạc của điện thoại BB là 5V-700mA (còn con sạc của iPhone là 5v-1A), vậy nên các bác cho hỏi là có dùng sạc của điện thoại BB (hoặc iPhone) cho playbook dc ko? Thanks

Trích dẫn Gửi bởi slamdunk
    Tình hình là mình đi công tác nhưng quên sạc của Playbook.Mình thấy sạc của playbook yêu cầu nguồn là 5V-1,8A còn sạc của điện thoại BB là 5V-700mA (còn con sạc của iPhone là 5v-1A), vậy nên các bác cho hỏi là có dùng sạc của điện thoại BB (hoặc iPhone) cho playbook dc ko? Thanks
    sạc thì sạc được nhưng thơi gian sẽ lâu gấp đôi. thêm nữa nếu bạn sạc lâu như thế nhiều lần trong thời gian dài sẽ rất ảnh hưởng đến Pin. NGoài ra nếu bạn chịu khó search thì thấy PB hay gặp vấn đề pin nên khuyến cáo cứ dùng sạc PB cho nó chuẩn.
    Mà chuẩn sạc cho PB có 3 loại bạn nhé 1,6 ; 1,8 và 2,0A ngoài ra còn có cổng sạc nhanh rapid x2 cho PB. ;

Trích dẫn Gửi bởi slamdunk
    Theo lý thuyết thì được bạn à, thời gian sạc lâu hơn thôi, kiếm sạc nào trên 1000ma thì tốt hơn. Cơ mà đừng có dại làm ngược lại nghe tức là lấy sạc pb đem sạc cho bb. Nguy cơ cháy nổ cao.

Các Chủ đề tương tự

1. Dùng điện thoại nơi công sở - 8 sai lầm thường gặp
    Bởi mr andy trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 06:45 PM
  2. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM
  3. Mình chưa dùng điện thoại BB bao giờ
    Bởi nguyenbao13 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-03-2013, 11:28 PM
  4. Người Việt dùng smartphone giống như dùng điện thoại cơ bản
    Bởi hatoktools trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 06:31 PM
  5. dùng đthoại phát wifi cho playbook dùng??
    Bởi utyuhnkk trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-2012, 10:06 PM