Kết quả 1 đến 6 của 6
    Bạn tìm thấy một video clip hay trên Youtube, bạn muốn lưu lại ngay trên chính chiếc Playbook của bạn, thủ thuật nhỏ sau đây sẽ giúp bạn làm điều đó một cách dễ dàng:

Bước 1: Mở trình duyệt Browser trên Playbook , truy cập vào trang Youtube, tìm video clip mà bạn muốn tải về, copy cái điạ chỉ của video clip đó vào clipboard

Bước 2: Trên trình duyệt mở một tab khác và gõ vào địa chỉ sau: http://www.File2HD.com

Bước 3: Dán cái địa chỉ mà bạn copy vừa rồi vào mục URL trên trang file2hd.com

Tick vào mục: I have read... , chọn Filter là Movies và bấm vào nút Get Files

Bước 4: Trang web hiện ra lúc này là link trực tiếp của video clip như thế này

Bạn chạm vào link tải , một hộp hội thoại xuất hiện và bạn chỉ việc bấm nút Save và chờ đến khi tải xong. Hoặc bạn cũng có thể chạm vào link tải vài giây, sẽ xuất hiện bảng tùy chọn, bạn bấm chọn Save link as

Để xem tiến trình đang tải, bạn swipe từ cạnh trên của Playbook và bấm vào mục Downloads.

Ngoài ra, bạn cũng có thể convert định dạng .flv sang .mp4 hay .wmv đối với những clip chỉ có link tải dạng .flv, bằng cách bấm vào nút convert, sau đó chọn định dạng cần convert sang và bấm nút convert.

Lưu ý: Để thực hiện các thao tác copy, paste, bạn chỉ cần chạm vào nơi cần copy, paste vài giây là sẽ xuất hiện bảng tùy chọn.

Nguồn tham khảo: blackberryos.com

Quá hay ^^
    @All: các bạn có thể load trực tiếp *flv về PB và mở bằng MovieFlvPlayer, một apps rất tiện lợi và sử dụng khá tốt trên PB.

[ Posted by Mobile Device ]

Co cach nao tai video clip tu youtube ve dien thoai Blackberry ko a? Anh chi em voi. Em dang dung BB 9900.

Trích dẫn Gửi bởi Sunlight in Noibai
    Co cach nao tai video clip tu youtube ve dien thoai Blackberry ko a? Anh chi em voi. Em dang dung BB 9900.

Bạn cứ thử làm y chang như trên xem, mình nghĩ là dc

Thêm 1 sự lựa chọn cho a e, trang http://keepvid.com này cũng có chức năng tương tự ;

sms valentine
    sms valentine 2013
    tin nhan valentine
    sms chuc tet
    tin nhan valentine

sao phải khổ vậy bạn? dùng app TubeMate. dùng để down các clip trên youtube. khi down bạn có thể chọn các độ phân giải, đuôi file (flv, mp4 720p, 1080p). mình vẫn đang sử dụng app đó tư ngày sử dụng pb đến h :|

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-05-2016, 12:55 PM
  2. [OS6.0] Youtube - Giúp xem video clip không còn bị nhòe.
    Bởi depxai453 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-03-2015, 12:45 PM
  3. Thủ thuật download Video trên YouTube
    Bởi trong diễn đàn Hỗ trợ người dùng Windows
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-01-2014, 12:10 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-08-2012, 11:11 PM
  5. TIPS - Tải trực tiếp 1 đoạn video clip lên Youtube
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0