Kết quả 1 đến 2 của 2

Một trong những tính năng thú vị nhất trên BlackBerry PlayBook là hỗ trợ Flash. Càng ngày càng có rất nhiều trò chơi flash xuất hiện trong kho ứng dụng dành cho PlayBook. Một số game yêu cầu một bàn phím để thực hiện thao tác di chuyển chuột hay nhấn nút bên phải cho các tùy chọn. Khi đã ở đường cùng mà bạn vẫn muốn chơi những trò đó, bạn có thể khắc phục bằng cách sử dụng các thiết bị Bluetooth gắn ngoài như bàn phím rời hoặc chuột không dây.

FTWrath đã viết về một hướng dẫn về việc làm thế nào để save lại trò chơi Flash trên PlayBook của bạn và sau đó chơi offline. Đây là các bước để thực hiện:

1. Duyệt đến File 2 HD

2. Trò chơi Flash của bạn có những liên kết dẫn đến nó. Ở bài viết này trò chơi dùng để minh họa là trò Magic Touch. Như bạn thấy tôi đã lấy URL của trang web đầy đủ nơi mà trò chơi sẵn sàng để bắt đầu.

3. Dán URL đó trong ô trống ở trang File2HD , click chọn vào chỗ I have read and agree to the Terms of Service . Bây giờ bấm Get Files.

4. Bạn có thể nhận được một vài tập tin SWF trả lại. Chọn một trong hai bằng cách giữ vào chúng và chọn "Save Link As"

5. Bây giờ chọn tên file và Save
    Sau đó , tiếp tục các bước sau :

1. Mở trình duyệt lên

2. Mở một tab mới và gõ File:// và nhấn Enter.

3. Duyệt đến > Accounts > 1000 > Shared > Downloads

4. Tìm tập tin có đuôi swf bạn vừa lưu và chọn nó.

5. Nó sẽ mở ra trò chơi của bạn trong trình duyệt. Tạo bookmark các trò chơi và thêm nó vào Homescreen.
    Bây giờ bạn có thể tải nó bất cứ khi nào bạn muốn và chơi offline, hãy thưởng thức với chiếc Playbook của bạn

Ngoài ra, bạn có thể tìm đến 1 ứng dụng được đóng gói dưới tên FlashGames, đây là gói ứng dụng hơn 60mb dành cho Playbook gồm vô số các game flash bạn có thể chơi Offline và chơi cùng với bàn phím Bluetooth gắn ngoài. Gói ứng dụng này yêu cầu bạn không đánh dấu mục Offline require WiFi.

Tải ứng dụng tại AppWorld theo link

Hoặc tải bằng cách quét QR CODE

Source : BerryReview

Tính viết bên blog của em để lưu cho đứa bạn nó coi chơi vì nó hỏi ) thôi tiện tay post cho mọi người luôn. Bài em chỉ dịch từ các trang, chưa lấy file game 60mb về được, hiện ở AppWorld nó đang down FREE. Em không dùng Playbook. ) Có 1 mem pm hỏi em về Playbook nhưng em chịu, nếu miêu tả chuẩn được, có thể hỏi giúp ở 4r nước ngoài

Trên máy tính mở trình duyệt vào đến phần chơi game, vào idm thêm định dạng file swf sau đó reload (F5) lại trang chứa game, nó hiện ra bảng download tìm file game dow về (thường thì file nặng nhất)
    flash chơi ko sướng bằng html5, có bạn nào có cách dow game, app html5 về chơi offline ko chỉ mình với.

Các Chủ đề tương tự

1. Xoá Save Game trên BB 10?
    Bởi libik3000 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-03-2015, 06:14 PM
  2. Hỏi về save game mấy game trên bb10
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-03-2015, 07:46 PM
  3. Ai chỉ mình save game NFS Undercover
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-08-2014, 08:26 PM
  4. Hỏi cách tìm và xóa file Save games trên PlayBook
    Bởi ksonlevan trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-03-2012, 03:39 PM
  5. Hỏi về cách update offline trên playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-02-2012, 03:01 PM