Mình thấy có 1 phần mềm quản lý file cho pb có tính năng mà theo mình là rất hay và hữu dụng, đó là có thể truy cập file trong thẻ nhớ của bb từ pb thông qua blackberry bridge.
Phần mềm đó là File browser, link đây: File Browser - Trình quản lý file khá hay trên PlayBook
Nếu vậy thì ta có thể dùng thẻ nhớ trên đt blackberry như một bộ nhớ ngoài cho pb, có thể lưu trữ, nghe nhạc, xem phim, rất hữu dụng đối với con pb 16gb mà phần mềm và game đã chiếp hết hơn 10Gb của mình. Nhưng vấn đề ở đây là mình k thể kích hoạt chức năng đó, vậy có cao nhân nào đã làm đc thì lên đây chia sẻ với.
Cảm ơn đã đọc!!
Update: vừa mò ra xong, thực ra cũng chẳng có gì, sau khi đã hiện biểu tượng kết nối thành công với bb qua bb bridge trên thanh status bar của pb thì để chế độ unlock (chạm vào biểu tượng bb bridge trên st bar của pb, nếu thấy chữ "lock" thì để nguyên, còn nếu thấy "unlock" thì chạm vào để unlock). Sau đó vào file browser (link file bar bên trên nếu các bạn chưa có) truy cập vào thẻ nhớ của bb theo đường dẫn : [root folder]/Blackberry/SD card
Đã test 1 file nhạc,1 file video 45Mb, và 1 file video 500Mb. Nói chung là đều phải chờ, cái này theo mình nghĩ là do tốc độ của bluetooth.file video 45Mb thì phải chờ khoảng 30s, còn file 500Mb thì k đủ kiên nhẫn. Túm lại là tính năng này có công dụng..hơn sự trang trí 1 chút.