Kết quả 1 đến 5 của 5
    câu chuyện là thế này e muốn nâng cấp con playbook của e lên 2.1 mà hum qua nâng cấp giữa đường thì pin còn 17% nên ko cho update tiếp,thế là e để nguyện,nhưng ko hiểu sao lát nữa e đưa ra quyết định là turn off nó lun.Về tới nhà,mở lên có wifi nhưng nó ko chạy tiếp OS 2.1 nữa mà nó cứ báo update ko dc,kêu restart lại hoài,em cũng làm theo và cuối cùng là pó tay.

đang trog giai đoạn thất vọng thì liền nghĩ đến update offline cho em nó,cũng đọc đầy đủ hướng dẫn,làm đúng cách theo link này: http://www.tinhte.vn/threads/1029039/

có pác nào giúp em với,em bật WIFI lên thì nó kêu up lên 2.1,e chọn up thì nó up dc 1% nó báo reset máy rồi cứ thế hoài.
    còn up offline thì khi em cắm máy vào BDM 7 nhận playbook,nó báo retry hay update,e chọn update nó im re lun.chẳng lẽ máy e die rồi sao các ae?

p/s:AE vào đây chia sẻ dùm em ít kiến thức,chứ em ko bik mình đang đi đúng đường hay sai đường nữa,máy này gom góp mua hàng xách tay nên cũng ko ai bảo hành lun,đành phải tự mình cứu mình thôi.thanks AE đã đọc bài viết này,e sẽ update trạng thái cái máy của e kế tiếp sau ạ.

up lên cho bác, upppppppppppppppppppppppppp

[Cách khác] Downgrade PB về 2.0.1.358

Bạn DownGrade về 2.0.1 trc bằng cahcs này rồi update lên lại sau. ^^

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi mcsa1989
    câu chuyện là thế này e muốn nâng cấp con playbook của e lên 2.1 mà hum qua nâng cấp giữa đường thì pin còn 17% nên ko cho update tiếp,thế là e để nguyện,nhưng ko hiểu sao lát nữa e đưa ra quyết định là turn off nó lun.Về tới nhà,mở lên có wifi nhưng nó ko chạy tiếp OS 2.1 nữa mà nó cứ báo update ko dc,kêu restart lại hoài,em cũng làm theo và cuối cùng là pó tay.

đang trog giai đoạn thất vọng thì liền nghĩ đến update offline cho em nó,cũng đọc đầy đủ hướng dẫn,làm đúng cách theo link này: http://www.tinhte.vn/threads/1029039/

có pác nào giúp em với,em bật WIFI lên thì nó kêu up lên 2.1,e chọn up thì nó up dc 1% nó báo reset máy rồi cứ thế hoài.
    còn up offline thì khi em cắm máy vào BDM 7 nhận playbook,nó báo retry hay update,e chọn update nó im re lun.chẳng lẽ máy e die rồi sao các ae?

p/s:AE vào đây chia sẻ dùm em ít kiến thức,chứ em ko bik mình đang đi đúng đường hay sai đường nữa,máy này gom góp mua hàng xách tay nên cũng ko ai bảo hành lun,đành phải tự mình cứu mình thôi.thanks AE đã đọc bài viết này,e sẽ update trạng thái cái máy của e kế tiếp sau ạ.
    Theo như mình thấy thì trạng thái của bạn là bình thường. Mình đoán chắc là mạng ở nhà bạn đang dùng là VNPT. Mình hiện tại dùng cáp quang đường 25Mb của VNPT mà update từ 2.0.1 lên 2.1.0 phải restart không biết bao nhiêu lần, mỗi lần kết nối nó chỉ tải được vài mb rồi lại bắt restart. Mình nghĩ có khả năng là do hiện tại đang trục trặc mạng quốc tế đi server blackberry bên mỹ nên khi mình truy cập vào server update mới có hiện tượng update không được hoặc là kết nối bị lỗi, bạn chờ đến tối tầm sau 10h rồi update lại thử xem

Guest
    đề nghị anh em nào có câu hỏi và nhận được sự giúp đỡ thì báo lên cho anh em biết là đã khắc phục được hay chưa nhé

Các Chủ đề tương tự

1. 9900 không có mục software update
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-01-2015, 10:16 PM
  2. Vượt lỗi Software update khi unblock những chiếc BB10 Blocked
    Bởi phimsechay2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-08-2014, 06:01 PM
  3. Trả lời: 218
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 09:01 AM
  4. Lỗi: khổ vì máy bị báo Software update liên tục