Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Chào các ace của diễn đàn. Mình mới dùng Playbook nên không biết nhiều. Mình có một thắc mắc xin được các ace trong diễn đàn chỉ giáo:
    Playbook của mình đang dùng OS version 2.0.1.358 và có cài Go Laucher EX 3.0.
    Khi mình muốn chạy các ứng dụng của Android thì nó hiện ra một bảng có thông báo như sau:

"Complete action using"
    Go Laucher EX
    QXNApplication Laucher

Nếu chọn Go Laucher thì sẽ xuất hiện giao diện. Nếu muốn chạy ứng dụng nào thì bấm vào đó
    Còn nếu chọn QXNA.. thì chỉ ra một màn hình Recent Applications mà không có gì cả.

Câu hỏi là:

Có cách nào để thiết lập Laucher mặc định không?
    Có cách nào chạy trực tiếp ứng dụng của Android không, vì mình thấy lần nào chạy cũng phải hỏi thế này rất bất tiện
    Giả sử xóa Go Laucher Ex thì có ảnh hưởng gì không? Các ứng dụng Android đã cài chạy có ổn không?

Rất mong nhận được ý kiến của các ace.

Guest
    Up lên OS 2.1, bỏ GO Launcher đi, và khi đó các ứng dụng Android sẽ được mở mỗi thằng 1 cửa sổ, như ứng dụng Native luôn bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Up lên OS 2.1, bỏ GO Launcher đi, và khi đó các ứng dụng Android sẽ được mở mỗi thằng 1 cửa sổ, như ứng dụng Native luôn bạn ah
    Thanks, Nếu không nâng lên OS 2.1 thì không có cách nào à bạn, mà bản 2.1 mới là bản beta thì phải, cái gì gắn chữ beta là mình không khoái cho lắm

@ Beginfet: Nếu bạn thật sự là BEgin như nick của bạn thì mình khuyên bạn nên theo lời Bác VNBB đi nhé, và bạn từ bỏ suy nghĩ cứ bản Beta là không tốt đi nhé! Mình xin khẳng định với bạn một điều: Bản 2.1.0.560 Beta hiện tại là tốt nhất và trơn tru nhất cho PB đấy!

Vẫn có cách, cũng khá ổn:
    • Remove GO Launcher, chỉ dùng QNX Launcher thôi.
    • Cài thêm Memory Eater - Phần mềm giúp kill Android Player, giải phóng bộ nhớ cho PlayBook
    • Khi nào bị lỗi chỉ hiện Recent Applicatons thì chạy Memory Eater

Trích dẫn Gửi bởi tt_kh74
    @ Beginfet: Nếu bạn thật sự là BEgin như nick của bạn thì mình khuyên bạn nên theo lời Bác VNBB đi nhé, và bạn từ bỏ suy nghĩ cứ bản Beta là không tốt đi nhé! Mình xin khẳng định với bạn một điều: Bản 2.1.0.560 Beta hiện tại là tốt nhất và trơn tru nhất cho PB đấy!
    Xin cảm ơn! hehe. Để mình thử

Các Chủ đề tương tự

1. [Android] Chắn Free – Trò chơi dân gian đã có trên PlayBook
    Bởi nam.viet704 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-03-2013, 09:40 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-03-2012, 03:08 AM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-12-2011, 07:29 PM
  4. [Video] HĐH Android Honeycomb & Ice Cream Sandwich chạy trên Playbook!
    Bởi susuno135 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 02:24 AM
  5. [video] BBX 2.0 trình diễn khả năng chạy các ứng dụng Android trên Playbook!
    Bởi sieuthimaychasan trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-10-2011, 09:34 PM