Kết quả 1 đến 3 của 3
    Sau khi dùng thử bản 2.1 beta, dù khá hài lòng với những thay đổi tuy nhiên cũng có vài điều chưa ưng ý nên mình quyết định downgrade lại phiên bản 2.0.1.358 (vì 2.0.1.668 đã bị del). Đầu tiên mình wipe, sau đó tủn off rồi kết nối qua BDM để tải ROM về. Sau khi tải hoàn thành, mới vào mà hình mình chợt thấy lạ vì có vài sự khác biệt so với khi wipe xong và tải rom trực tiếp từ PB mà không qua BDM, khác so với cả bản 2.1 beta
    1/ Xuất hiện thêm app "Music Store" và "News" (không có cả trên bản 2.1 và bản tải từ OTA)
    2/ 2 game "NFS Undercover" và "Tetris" mặc định xuất hiện mà không cần cài
    3/ Trong Pictures có sẵn 25 tấm ảnh wallpaper
    4/ Trong Videos có sẵn "Playbook HiDef Demo" (nhiều bạn nói file này xuất hiện trong OS 1.0 sau đó upgrade lên sẽ mất, clip này siêu chuẩn để trình diễn màn hình đẹp của PB)

Mình đã từng wipe rất nhiều lần, và phần lớn sau đó đều tải rom trên PB luôn và không thông qua BDM, những lần đó đều giống nhau và khác lần này.

Câu hỏi đặt ra là, liệu 2 bản rom - 1 bản down qua BDM - 1 bản down qua PB, có gì khác biệt hay có bản nào ổn định hơn không. Và không biết còn gì khác biệt nữa không.
    Dù sao thì hy vọng bài này có ích cho các bạn trong thời điểm chờ BBX
    P/s Những chức năng trên 2.1 vẫn không có

Bản 2.0.1.358

Xuất hiện apps "Music store"

Xuất hiện app "News" và 2 game "NFS Undercover" và "Tetris" thành mặc định

Có sẵn 25 ảnh trong Pictures

Có sẵn 1 clip "Playbook HiDef Demo" trong Videos (dành cho bạn thích show PB)

downgrade lại phiên bản 2.0.1.358 bằng cách nào thế bác ?

@trantrunghieuy10: đúng là có sự khác biệt giữa 2 cách update OS này
    - Cách update qua OTA: nó chỉ cập nhật những bản mới cho những gì đang có trên PB của bạn. Có nghĩa là nếu NFS bạn đã xóa đi rồi thì khi update nó sẽ không tải NFS về nữa ... Vì vậy mà bạn cũng thấy, cùng 1 bản update những mỗi người khi "Check for Update" lại nhận được thông tin download về khác nhau, bởi vì người thì xóa bớt các ứng dụng đi kèm, người thì không, người xóa ít, người xóa nhiều ... Và cách này không mất dữ liệu cũng như các ứng dụng bạn đã cài thêm.

- Cách "Turn Off rồi up qua BDM": giống như cách cài OS tháo pin trên BlackBerry vậy. Khi đó, nó sẽ không biết trên PB của bạn có gì, và sẽ tải toàn bộ phần OS cộng những ứng dụng đi kèm mặc định của nó về, đầy đủ như khi bạn mới đập hộp máy và cài đặt lần đầu vậy. Và cách này sẽ làm bạn mất hết dữ liệu cũng như các ứng dụng cài thêm (qua AppWorld hay Side-load file bar).

Và như vậy có thể thấy: Cách 1 nhanh hơn và tiện hơn, bạn không cần phải backup dữ liệu cũng như không phải cài lại các app/game. Nhưng nếu PB có vấn đề gì đó, gặp những lỗi không mong muốn thì bạn có thể dùng cách thứ 2, sẽ đưa PB của bạn về như lúc mới :-bd

Các Chủ đề tương tự

1. Baamboo Player - Nghe nhạc với Zing Mp3 ko upgrade lên premium được
    Bởi tra.ngocnu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 09:40 AM
  2. OS 10.2.1.1925 Upgrade bar files - Cập nhật OS Offline cho BB10 như OTA
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 17-02-2014, 08:56 PM
  3. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-10-2013, 12:45 PM
  4. [Upgrade] Facebook cập nhật V3.2.0.7 trên Beta Zone.
    Bởi pgadong trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-07-2012, 06:13 PM
  5. [Upgrade] Twitter cập nhật V3.1.0.20 cho BlackBerry trên BlackBerry App World.
    Bởi namharry trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-07-2012, 02:01 PM