Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    BlackBerry PlayBook 101: TIPS - Làm thế nào để thiết lập BlackBerry Bridge để kết nối BlackBerry PlayBook tablet và BlackBerry Smartphone

BlackBerry Bridge

Nếu bạn sở hữu cả điện thoại BlackBerry và BlackBerry PlayBook tablet bạn có thể tận dụng lợi thế của BlackBerry Bridge, kết nối máy tính bảng với điện thoại của bạn, cho phép máy tính bảng của bạn hoạt động như một màn hình cảm ứng lớn cho điện thoại của bạn , từ đó truy cập trực tiếp vào email, lịch trên điện thoại của bạn, tập tin BBM và dữ liệu khác. Để sử dụng BlackBerry Bridge, trước tiên bạn phải cài đặt ứng dụng BlackBerry Bridge vào điện thoại của bạn, và từ đó nối điện thoại với máy tính bảng của bạn.

Sử dụng BlackBerry Bridge

1. About BlackBerry Bridge

Nếu bạn đang dùng BlackBerry OS5.0 hoặc cao hơn, bạn có thể kết nối BlackBerry Playbook để điện thoại thông minh của bạn để truy cập email, lịch, các tập tin BlackBerry Messenger, và các dữ liệu trực tiếp từ BlackBerry Playbook.

BlackBerry Playbook có thể kết nối với điện thoại BB qua Bluetooth. Để kết nối, bạn cần có ứng dụng BlackBerry Bridge được cài đặt trên chiếc BB của bạn. Bạn có thể tải về từ BlackBerry App World.

2. Download BlackBerry Bridge

Bạn có thể tải về ứng dụng BlackBerry Bridge sử dụng barcode, hoặc bằng cách tìm kiếm trên BlackBerry App World.

Using a barcode

Để tải ứng dụng BlackBerry Bridge sử dụng barcode , hoàn tất các bước sau:

Hoàn thành các bước sau trên máy tính bảng của bạn:

1. On your tablet home screen, on the status bar, tap settings > BlackBerryBridge.
    2. Tap Setup.
    3. If necessary, enter a name for your tablet.
    4. Tap Next.
    5. Tap Show Barcode.

Hoàn thành các bước sau trên điện thoại thông minh BlackBerry của bạn:

1. On your smartphone home screen, click App World.
    2. Press the Menu key.
    3. Click Scan a Barcode.
    4. To scan the barcode, point your smartphone camera at the barcode that appears on your tablet.
    5. On your smartphone, click the BlackBerry Bridge application.
    6. Click Download.
    7. Enter your BlackBerry® ID login information.
    8. If necessary, enter your smartphone password.

Searching BlackBerry App World

Để tải BlackBerry Bridge trên BlackBerry App World, hoàn tất các bước sau trên điện thoại thông minh của bạn:

1. On the home screen, click App World.
    2. On the Featured Items screen, press the Menu key.
    3. Click Search.
    4. Type BlackBerry Bridge.
    5. Click the BlackBerry Bridge application.
    6. Click Download.
    7. Enter your BlackBerry ID login information.
    8. If necessary, enter your smartphone password.
    3. Connect your tablet and smartphone using BlackBerry Bridge

Bạn có thể kết nối máy tính bảng và điện thoại thông minh của bạn bằng cách sử dụng barcode và ứng dụng BlackBerry Bridge, hoặc bằng cách thủ công ghép nối bằng cách sử dụng BlackBerry Bridge. Xin lưu ý, để kết nối máy tính bảng và điện thoại thông minh, ứng dụng BlackBerry Bridge phải được cài đặt trên điện thoại thông minh của bạn.

Using a barcode

Để kết nối máy tính bảng và điện thoại thông minh của bạn với một barcode sử dụng BlackBerry Bridge, hoàn thành các bước sau:

Complete the following steps on your tablet:

1. On your tablet home screen, on the status bar, tap settings > BlackBerry Bridge.
    2. Tap Setup.
    4. Tap Next > Continue.

Hoàn thành các bước sau trên điện thoại thông minh của bạn:
    1. In the BlackBerry Bridge application on your smartphone, click Add Device > Next.
    2. To scan the barcode, point your smartphone camera at the barcode that appears on your tablet.

Manually Pairing

Để kết nối máy tính bảng và điện thoại thông minh của bạn bằng cách tự ghép nối bằng cách sử dụng BlackBerry Bridge, hoàn thành các bước sau:

Hoàn thành các bước sau trên máy tính bảng của bạn:

1. On your tablet home screen, on the status bar, tap settings > BlackBerry Bridge.
    2. Tap Setup.
    4. Tap Next > Continue > Manual Pairing.

Hoàn thành các bước sau trên điện thoại thông minh của bạn:

1. In the BlackBerry Bridge application on your smartphone, click Add Device.
    2. Click Manual Setup.
    3. Select the tablet from the list.
    4. Confirm that the pairing number is the same for the tablet and smartphone, and click Yes.
    5. Click Yes.

4. BlackBerry Bridge Connections

Khi BlackBerry Playbook và điện thoại thông minh được kết nối, các ứng dụng sau đây xuất hiện trên màn hình máy tính bảng của bạn:

Lưu Wi-Fi và bookmarks từ trình duyệt trên điện thoại của bạn có sẵn trên chiếc tablet của bạn. Khi tablet và điện thoại của bạn không kết nối, các ứng dụng là không có sẵn trên màn hình máy tính bảng của bạn.

Lưu ý: Kết nối BlackBerry Bridge chỉ có sẵn trên máy khi tablet và điện thoại của bạn được kết nối. Khi tablet và điện thoại của bạn bị ngắt kết nối, các kết nối được loại bỏ từ tablet, nhưng vẫn còn trên điện thoại của bạn.

IT Policy: For administered BlackBerry Smartphone users, a new IT policy exists called Enable BlackBerry Bridge which specifies whether a smartphone can run the BlackBerry Bridge application. If this rule is set to True, a smartphone user can run the BlackBerry Bridge application and use it to connect the tablet to the smartphone.
    If this rule is set to False, a smartphone user cannot run the BlackBerry Bridge application and cannot use it to connect the tablet to the smartphone.
    Source: Thx to Jordan Vail for the Caps!

Viết bài chào ngày mới, post xong em đi quánh cầu lông đây )

Hay ! đang lúng túng, hổng biết sao kết nối 2 em này

Em làm như thế này, bride ngon lành rồi nhưng không dùng được các chức năng như Messenger, contact, Browser, calender... trong thư mục Bridge, máy báo "Error 503 transport not supported" là thế nào hả bác?

Trích dẫn Gửi bởi Buratjno
    Em làm như thế này, bride ngon lành rồi nhưng không dùng được các chức năng như Messenger, contact, Browser, calender... trong thư mục Bridge, máy báo "Error 503 transport not supported" là thế nào hả bác?
    Mình cũng bị i hệt thế này, có ai biết nguyên nhân và cách giải quyết không ? #:-s

Trích dẫn Gửi bởi Tibetan
    Mình cũng bị i hệt thế này, có ai biết nguyên nhân và cách giải quyết không ? #:-s
    Cũng giống tình trạng các bác. khắc phục cách nào,có bác nào cao kiến cho xin với

Guest
    lạ quá, mình giờ đã kết nối được nhưng.
    Khi đt kết nối wifi thì bridge cho PB vào internet ầm ầm( nhưng 1 khi đt đã vào wifi thì mắc gì kết nối Gridge làm j nữa)
    còn mở 3G trên Đt rồi kết nối với PB thì PB kết nối được nhưng vào Browser thì báo lỗi kết nối "your blackberry smartphone in unable to establish a connection the destination server" , cũng chả hiểu sao.

Thử xem nào hay nhỉ

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi chivalrous
    lạ quá, mình giờ đã kết nối được nhưng.
    Khi đt kết nối wifi thì bridge cho PB vào internet ầm ầm( nhưng 1 khi đt đã vào wifi thì mắc gì kết nối Gridge làm j nữa)
    còn mở 3G trên Đt rồi kết nối với PB thì PB kết nối được nhưng vào Browser thì báo lỗi kết nối "your blackberry smartphone in unable to establish a connection the destination server" , cũng chả hiểu sao.
    Lỗi này mình cũng bị mà không fix được,,,cũng chả hiểu

Sao mình vào facebook qua brdge thì được, còn tether thì lại kô nhỉ, 2 kiểu này kết nối khác nhau à bạn

[ Posted by Mobile Device ]

PB + 9900 đúng là cặp đôi hoàn hảo :x :x :x :x :x

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry sẽ có mặt trên cả tablet, thiết bị đeo và IoT
    Bởi tuyensinh654321 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-04-2017, 10:12 AM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-10-2014, 06:26 PM
  3. Cách hủy kết nối BlackBerry Bridge và xóa thiết bị đã Paired trên PlayBook
    Bởi dieulinh16883 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-12-2012, 01:53 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-04-2012, 10:43 PM
  5. Lỗ hổng mới được tìm thấy trên PlayBook OS 1.0 Bridge.
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-01-2012, 12:56 PM