Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    PB có khá nhiều điểm khá thất vọng mà ít người nói như: viền Mg của nó dễ bị hoen gĩ :-& , trình duyệt hay bị đơ nhất là load web nhiều hình ảnh X( , bản beta mới nhất thấy có cải thiện rất đáng kể, đỡ hơn nhiều, nhưng là beta thôi, pin hơi kém :P , phần mềm chất khá ít, nhiều game mới dạo gần đây có trên ios, android mà k có trên PB ( , chưa hỗ trợ bộ gõ TV mặc định #:-s nếu bạn k dùng nó để chơi game nhiều thì mình nghĩ không có tablet nào hiện tại tốt hơn nó đâu

Tôi đang phân vân lựa chọn giữa PB và máy tính bảng chạy android, ipad. Các bạn dùng PB giúp tôi vài lý do đi, tôi đang dùng BB 9380.
    Em vào đúng đất Blackberry hỏi chọn máy bảng thì anh ko cần đọc hết comments cũng biết mọi người khuyên em là mua Playbook.

Anh không nói tới vấn đề nặng nhẹ vì vài gram cũng ko phải là vấn đề, vì nhiều ông còn ốp ngay cái vỏ da dày cộp phía sau nữa cơ. nhưng mà Playbook anh có thể nói với em công bằng:
    - Ít ứng dụng (uh thì tăng hàng ngày đấy nhưng cũng vẫn ít)
    - cảm ứng ko mượt mà lắm (CPU của nó 1Ghz ko yếu nhưng ko hiểu sao cảm ứng dở lắm, A đang dùng 9810 thấy mượt cầm con PB đúng là quá tệ)
    - Mở Browser ra nó phóng ra màn hình, rồi từ từ bung ra. Mất ít nhất 3s mới mở ra cho em gõ web. Anh ước gì gỡ mẹ cái Browser ra dùng cái khác vì kiểu hiệu ứng dở hơi đấy.
    - Khởi động chậm kinh khủng, PB ko có 1 pmem gì, vừa up ROM mới toanh nó khởi động nhích từng tý 1. Không biết cái siêu phẩm ở đây là gì?

Anh dùng PB vài hôm, đấy là thứ cảm nhận và anh bỏ PB luôn. Điều trên là thật! :"> Tính mua PB để ở nhà chat chit skype, webcame khi mình đi công tác, thì skype ko có. viber cũng ko. Giờ nghĩ lại cái siêu phẩm thêm cú, đầu tự nhiên cú thế ko biết.X(

PB4 chạy con CIP 1.5ghz xem review có vẻ nhanh hơn 1 chút. Nhất là review games, khởi động lên con PB Wifi nó im lìm màn hình 1 lúc nó mới vòa games, PB4 khá khẩm hơn.
    Nhưng anh vẫn tin rằng các hiệu ứng kiểu như Browser vẫn vậy, vẫn chậm.

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    - Mở Browser ra nó phóng ra màn hình, rồi từ từ bung ra. Mất ít nhất 3s mới mở ra cho em gõ web. Anh ước gì gỡ mẹ cái Browser ra dùng cái khác vì kiểu hiệu ứng dở hơi đấy.
    hiệu ứng không dở chỉ có Browser là hơi dở, vì khi mở Browser nó phải mất thời gian load Bookmark nên hơn chậm (càng nhiều Bookmark càng thấy chậm)

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    - cảm ứng ko mượt mà lắm (CPU của nó 1Ghz ko yếu nhưng ko hiểu sao cảm ứng dở lắm, A đang dùng 9810 thấy mượt cầm con PB đúng là quá tệ)
    mấy câu khác thì mình có thể chấp nhận nhưng câu này thì mình nghĩ PB của bác có vấn đề :-/

Bạn hỏi câu đó rộng quá, phải căn cứ vào mức giá bạn ạ
    - nếu cao hơn hẳn thì rõ dàng ipad là đỉnh rồi.
    - nếu giá 4.5-5tr thì nên chọn playbook. Với mức tiền đó các máy android khác ko có lựa chọn 3g đâu, điều này rất bất tiện khi đi xa. Với playbook rất tiện khi tethering, rất nhanh. đó là mình chưa nói đến lợi thế màn hình của pb

[ Posted by Mobile Device ]

Mua rồi.............giờ hối hận...................................

.....................là sao không chịu mua sớm :-*

Have a nice week !

Guest
    Mình đã trải qua cũng đủ cả Android, IOS, ... di động thì Atrix, Optimus Ex, Vega Racer 2, máy tính bảng thì Playbook, New Ipad 4G, Motorola Xoom và cuối cùng mình đang đặt hàng 1 con Playbook 64GB lại đây.

Con nhỏ em họ nó cứ theo năn nỉ con PB cũ 16GB mình đang xài nên bực mình bán cho nó 2 củ rồi mua con Xoom. Con Xoom 3G thì mua hôm trước hôm sau trả hàng lại ngay, toi mất hơn chục đô tiền chuyển hàng. Lý do: màn hình cực xấu, cảm ứng không mượt lắm. Ngoài ra nặng khủng khiếp!
    Còn New Ipad thì tốt hơn hẳn rồi, màn hình cực đẹp, cảm ứng nhạy, nhưng nó cũng nặng quá. Ngoài ra ai thích cái thiết kế của Ipad thì mình không biết chứ mình thì không thích: nó quá mỏng nên cầm không chắc tay, chỉ sợ bị tuột khỏi tay. Ngoài ra nó khá nặng, cầm chơi game 1 tiếng là muốn gãy tay rồi. Nên sau 1 tháng em nó cũng bay theo tiếng gọi con tim của con gà khác. Thiệt hại sau 1 tháng là 2 củ. :">
    Giờ đang xài tạm cái Vega Racer 2 để chơi game trong khi đang đặt hàng lại cái PB khác dung lượng lớn hơn. Nhớ cái thao tác chạm vuốt kinh khủng.

Guest
    <div style="text-align: justify !important;">Nhớ hoài lần ngồi cafe, gần bên có một tay thao thao bất tuyệt iPads. Lát sau, đi ngang qua bàn mình; rồi quay ngược lại : "xin lỗi, bạn cảm phiền cho mình thử!".

Vuốt vuốt, bấm bấm cảm ơn xong, hắn quay về bàn vặn nhỏ volume lại )</div>

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Vuốt vuốt, bấm bấm cảm ơn xong, hắn quay về bàn vặn nhỏ volume lại
    Tay đó có vẻ cảm thụ nhanh đấy bác. Bây giờ gặp lại có khi cũng đang dùng PlayBook

Chắc anh @wetfoot đang vặn volumme của Playbook với 2 loa Surround chứ gì

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM