Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    các bác có kinh nghiệm xử lý giúp em với.
    Tình hình là con PB của em sạc pin thấy trên màn hình vẫn chỗ cục pin vẫn có biểu tượng tia sét, vào phần mềm kiểm tra pin thì báo vẫn bình thường vậy mà sạc cả đêm ko lên được tý % nào. em đã thử tắt nguồn sạc mà vẫn vậy.
    đã thử nhiều cách rồi mà vẫn không được
    Nguyên nhân là sao vậy các bác?

@ekudoly: bạn sạc bằng cục sạc của PB hay sạc của cái gì khác?

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @ekudoly: bạn sạc bằng cục sạc của PB hay sạc của cái gì khác?
    bằng sạc của pb bác à<br /><br />--- Added at 04/03/2012, 17:34 ---<br /><br />ừ trưa đến 2 h em để cho nó xuống 3% và sạc đến giờ lên được 9%.
    lâu thế này thì kinh quá. mấy hôm trước chi sạc 3 tiếng là đầy. em có cài baterry watch để xem bác à

Có thể cục sạc của bạn có vấn đề, thử mượn cục sạc khác của PB thử lại xem sao bạn

Tuần trước máy bị o% pin sạc mãi không lên, đã thử uprom, khởi động cứng....hôm nay lại lỡ tay swipe khi máy 0% pin, kết quả là swipe xong giờ nó hiện cục pin nằm ngang màu đỏ, rỗng ruột có tia sét ở giữa( đang cắm sạc) cùng với dòng chữ trên đầu battery level critically low, và bên dưới cùng là dòng chữ: please connect your tablet to power source. the software update wil resume when the battery level is above 20%.
    có ai nhiệt tình chỉ em cách sửa với

[align=justify]@ekudoly Tình trạng con PB của bạn gần giống như con O2 xda ngày xưa của mình. Do cạn pin quá nên sạc cách gì cũng ko lên; kể cả up lại ROM. Đem đến tiệm, người ta "kích pin" bằng 1 cái sạc kẹp : sạc với cường độ dòng hơi lớn hơn sạc chuẩn thông thường; khi nạp được thì hệ điều hành mới bật lên khởi động và có thể sạc tiếp bằng sạc của chính nó!

Không chắc trường hợp của bạn có phải vậy không! Chỉ gợi ý cho bạn thế đấy. Chúc con PB sớm khỏi bệnh!

cảm ơn bác Chân ướt.
    giờ chẳng biết làm sao nữa, em ở Thái Nguyên không biết có bác nào sửa cho không?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    [align=justify]@ekudoly Tình trạng con PB của bạn gần giống như con O2 xda ngày xưa của mình. Do cạn pin quá nên sạc cách gì cũng ko lên; kể cả up lại ROM. Đem đến tiệm, người ta "kích pin" bằng 1 cái sạc kẹp : sạc với cường độ dòng hơi lớn hơn sạc chuẩn thông thường; khi nạp được thì hệ điều hành mới bật lên khởi động và có thể sạc tiếp bằng sạc của chính nó!

Không chắc trường hợp của bạn có phải vậy không! Chỉ gợi ý cho bạn thế đấy. Chúc con PB sớm khỏi bệnh!
    Em cũng bị y hệt. để pin kiệt quá cắm xạc maĩ không lên, cuối cùng phải kẹp xạc ngoài sau đó khởi động lên máy rồi mới xạc được.
    Nhưng em bị con 97 nhe chưa có PB

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot

Em cũng bị y hệt. để pin kiệt quá cắm xạc maĩ không lên, cuối cùng phải kẹp xạc ngoài sau đó khởi động lên máy rồi mới xạc được.
    Nhưng em bị con 97 nhe chưa có PB

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ekudoly
    cảm ơn bác Chân ướt.
    giờ chẳng biết làm sao nữa, em ở Thái Nguyên không biết có bác nào sửa cho không?
    Bạn cứ cắm sạc liên tục xem sao, có 1 lần mình phải cắm từ tối hôm trước đến tối hôm sau mới bật được lên

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. z10 lên 10.3.1 pin thế nào?
    Bởi xinhnguyenpru trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-03-2015, 08:34 PM
  2. Thắc mắc về việc máy chạy không mượt khi up lên 10.3.1
    Bởi nguyenbao13 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 25-02-2015, 11:27 PM
  3. Làm thế nào để hiện tên nhà mạng lên màn hình nền
    Bởi tungbuithe35 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-10-2013, 12:05 AM
  4. Playbook sạc ko lên điện, cắm sạc USB ko thấy ji
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 25-07-2013, 01:51 PM
  5. Thắc mắc: cài bản lai cho os 4.5 lên 4.6
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-01-2013, 10:12 AM