Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Không nói về các lỗi quen thuộc như dead va stuck pixel trên playbook
    Playbook của mình mua đợt 3 của litek bị hở sáng ở 3 điểm trên giữa dưới cạnh bên phải màn hình playbook, thấy rõ khi để màn hình màu đen, anh chị em có ai bị cảnh giống mình không, cho mình hỏi đây là hàng refu hay lỗi kỹ thuật bình thường, lần đầu tiên mua tablet mà nhiều cái thấy hơi buồn *_*

Update: mới lấy cái máy ảnh về chụp theo iu cầu của anh em, nhưng nói thiệt, hình chụp không thể hiện được hết, nhìn bằng mắt thường mới thấy ngứa mắt, chiều này ghé qua litek hỏi thì họ nói cái này không bảo hành, phán rằng cái nào cũng bị như vậy, mình mua Đợt 3.Nhìn có vẻ như màn hình này nhà sản xuất lắp không chuẩn, kể cả 2 cái camera trước sau cũng không được lắp tròn trĩnh đồng tâm với cái vỏ ngoài, Litek họ đưa 1 cái máy test cũng bị y chang như vậy và nói là bình thường, nhưng mình nghĩ cái máy test đó cũng là hàng lỗi khách hàng không thèm lấy, anh em nào bị giống mình xem lại xem nếu cần mình tập trung lên litek 1 lần cho ra lẽ.

Thêm cái nữa là tháo máy ra khỏi cái case cho họ dán lại tem bảo hành thì mới phát hiện mấy mình lồi LOGO. Ôi Trời ......

Của mình máy Singtel, cũng có 3 điểm sáng như vậy.
    Logo thì ko sao.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Máy mình mua ở DigiPLUS cũng bị hở điểm sáng này... Bị luôn cả Stuck Pixel ... Đang yêu cầu bên đó BH 1 đổi 1 :|

Guest
    Trước cũng ghé qua Litek định đặt 1 con Playbook nhưng lại thôi. Giá Playbook của Litek lúc đấy chênh lệch khá lớn so với các thương gia, các thương gia bán từ 6.5 đến 6.7 triệu cho 1 em Brandnew còn Litek bán 5.7 triệu hay sao ý ( K phải tự nhiên mà giá lại rẻ như thế ). Cộng với xem mấy bài cảnh báo trên Google nên quyết định không mua nữa. Không nên tham rẻ 1-2 triệu rồi mua cái bực vào người

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Nhoc_Gin
    Máy mình mua ở DigiPLUS cũng bị hở điểm sáng này... Bị luôn cả Stuck Pixel ... Đang yêu cầu bên đó BH 1 đổi 1 :|
    Ben litek ho ko chiu bao hanh truong hop nay, noi la loi binh thuong va da so may deu bi, hong thong tin bao hanh 1 doi 1 tu cau, xem ben digiplus lam an the nao de con biet lam viec ben litek

Sai playbook ko vo dau duoc, ace thong cam

@thanhlm85: Diễn đàn đã có sẵn bộ gõ Tiếng Việt rồi, mình đang comment bằng PlayBook đây.
    PB của mình không có khe sáng nào, nhưng logo cũng hơi lồi lên 1 chút, và theo mình thấy thì con PB nào lưng cũng hơi lồi phần Logo.

Do quá trình sử dụng phần khung đó nó hơi bị lồi nhưng cũng không ảnh hưởng lắm đâu bạn à, mình thấy ai cũng bị hết mà

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    nhưng logo cũng hơi lồi lên 1 chút, và theo mình thấy thì con PB nào lưng cũng hơi lồi phần Logo.

Theo em thấy, cái chỗ logo bị lồi lên cũng có thể do nguyên nhân nhiệt độ.
    Ảnh trên mình có thể thấy CPU, GPU và Flash đều nằm ngay phía dưới logo. (5 bộ phận phát nhiệt nhiều nhất là CPU, GPU, IC nguồn, Memory Flash và Pin.)
    Suy luận thế này: "4 ic trên tỏa nhiệt lớn, vỏ cố định bốn góc thế là lồi lên ở điểm giữa (cái logo ấy)"
    máy mới mua chưa có bị lồi vì đã qua sử dụng đâu mà phát nhiệt lớn! máy dùng thời gian dài, dùng nhiều, làm việc nhiều thì mới bắt đầu lồi!
    Mà máy lồi hay không cũng không quan trọng lắm, vì em toàn để trong bao, cầm trên tay, dựng trên bàn, chỉ có soi kỹ mới thấy nên cũng ko ảnh hưởng gì! :x :x :x
    Các bạn mới mua máy thì nên mua máy mà cái lưng còn phẳng để đảm bảo thôi

Ý kiến của em là vậy.

@die92: gọi là lồi thôi, chứ nó không đáng kể, vì mắt thường không nhìn thấy lồi, mà chỉ khi đặt lên mặt bàn thì mới thấy thôi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @die92: gọi là lồi thôi, chứ nó không đáng kể, vì mắt thường không nhìn thấy lồi, mà chỉ khi đặt lên mặt bàn thì mới thấy thôi
    EM cũng ko thấy có vấn đề gì lớn cả

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. Chúc mừng PlayBook tròn 1 tuổi - Happy Birthday to PlayBook!
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 21-04-2012, 12:21 AM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM