Kết quả 1 đến 3 của 3
    Chào các bác!

Em xài một em PB 16Gb đã upadte lên hệ điều hành mới nhất. Hiện nay nhà em mới lắp cáp quan để xài wifi qua moden Datalink, có đặt pass để bảo vệ. Khi kích hoạt chức năng wifi trên PB và conect vào mạng xài được 5 phút thì không thể tiếp tục xài internet được và nhận được thông báo CAN'T RESOLVE HOST NAME. Tắt moden đi và open lại thì cũng chỉ xài được 5p rồi lại bị lỗi trên. Đặc biệt khi bị lỗi trên thì em Ipad2 đang xài song song cũng không thể kết nối được Internet. Em thử nghiệm bằng cách chỉ xài IPAD2 khi mở wifi thì xài vô tư không có hiện tượng trục trặc gì cả. Tuy nhiên, nếu để PB truy cập wifi thì lại có hiện tượng trên. Em nghĩ ngu: có lẽ nào thằng PB có chức năng phá mạng wifi hay là do lỗi các phần mềm android gây nên. Thật sự bế tắc, xin mọi người cho ý kiến. ^^

Guest
    PB phá thì mình nghĩ không phải bạn ạ mình nghĩ do Modem nhiều hơn Bạn mượn thử con Modem khác về test thử xem + bạn để chế độ mật khẩu nào mà lỗi ?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bongbang2008
    Chào các bác!

Em xài một em PB 16Gb đã upadte lên hệ điều hành mới nhất. Hiện nay nhà em mới lắp cáp quan để xài wifi qua moden Datalink, có đặt pass để bảo vệ. Khi kích hoạt chức năng wifi trên PB và conect vào mạng xài được 5 phút thì không thể tiếp tục xài internet được và nhận được thông báo CAN'T RESOLVE HOST NAME. Tắt moden đi và open lại thì cũng chỉ xài được 5p rồi lại bị lỗi trên. Đặc biệt khi bị lỗi trên thì em Ipad2 đang xài song song cũng không thể kết nối được Internet. Em thử nghiệm bằng cách chỉ xài IPAD2 khi mở wifi thì xài vô tư không có hiện tượng trục trặc gì cả. Tuy nhiên, nếu để PB truy cập wifi thì lại có hiện tượng trên. Em nghĩ ngu: có lẽ nào thằng PB có chức năng phá mạng wifi hay là do lỗi các phần mềm android gây nên. Thật sự bế tắc, xin mọi người cho ý kiến. ^^
    Vì playbook yêu cầu bảo mật cao hơn ipad hay android nên nếu bạn vào wifi bằng cách nhập pass bình thường sẽ hay báo lỗi như vậy. Bạn hãy đọc manual của access point để sử dụng chức năng QSS hay WPS cho kết nối playbook nhé, thông thường sẽ có 3 cách, có thể nhấn và giữ nút WPS/QSS phía sau access point, hoặc nhập 1 pass vào trang config của playbook, và 1 cách nữa mình cũng ko nhớ

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹo lấy host cho Wifix đơn giản hơn
    Bởi dinhtrung92rreere trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-06-2016, 02:51 PM
  2. USB Host được hỗ trợ trên Blackberry 10 trong OS 10.2
    Bởi seopro668 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 04:22 PM
  3. Hỏi về lổi Couldn't resolve the host name khi vào Browser
    Bởi admintest trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-04-2013, 10:50 PM
  4. Cách tìm host cho các ứng dụng để đưa vào WifiX
    Bởi alibalaaa01 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 01:45 AM
  5. Hướng dẫn kích hoạt chức năng USB Host của PlayBook !!!
    Bởi thienchanhtran trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 08:49 PM