Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest

Mình nghĩ đó là vị trí ban đầu khi bạn view map thôi, còn thực sự tín hiệu GPS của bạn vẫn chưa bắt đc. Mình đang dùng Osmand+ , xài rất chính xác và ổn định

Sao mình ko tài nào bắt đc vị trí nhỉ dùng OSmand+ cứ báo là vị trí chưa xác định :-s hay là dính lỗi GPS rồi =((

@toanlsvn có thể vị trí của bạn không thoáng. GPS trên PB rất chính xác đó bạn, chính xác đến mức lộ diện luôn )

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    mình ở VN mà nó toàn chỉ qua Tàu. tức ko chịu đc.

Guest
    Xài thử Osmand+ đi , có cả online và offline. Khi cài xong, ra chỗ thoáng nhìn góc bên phải trên cùng có vòng tròn và mũi tên, hiện lên màu xanh thì là mới bắt được GPS, còn màu trắng là chưa.

Hôm bữa về quê đi đường tắt qua Long An qua những con đường chưa tráng nhựa (mới đổ đá xanh, hai bên còn đồng ruộng)...., bà xã ngồi sau ôm PB chỉ đường bản đồ offline, hiện khá chính xác :-bd

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    @toanlsvn có thể vị trí của bạn không thoáng. GPS trên PB rất chính xác đó bạn, chính xác đến mức lộ diện luôn )

E ngồi ở công viên, trời đẹp, đợi mãi mà ko thấy mà cơ mà chuyển sang chế độ chụp ảnh, bật geo-tagging lên thì thấy báo đc :-o

Để bắt được gps thì cần kết nối gì thế mấy bác. Mình kết nối wifi rồi dò gps thi lai chỉ qua tàu.

Cài osmands+ vào thì ko chạy đc gps, ó báo là thiếu phần mêm nên mình tải thêm gps tester vào để bắt sóng.

Mình làm sai chỗ nào nhỉ

Bạn dùng Osmand+ rồi down map offline về là ko cần wifi vẫn sử dụng GPS bình thường. Bạn có thể tham khảo cách sử dụng ở topic Osmand+ box phần mềm PB

Guest
    Tốt nhất bạn chụp màn hình lỗi như thế nào , mọi người mới dễ hỗ trợ.

Bạn nói chỉ qua Tàu, nhưng lúc đó dấu chấm "xanh" định vị có không, hay chỉ là hình bản đồ không, thì lúc đó GPS chưa bắt được.

Bạn cứ cài Osmand+, làm đúng như Topic đó, gặp vấn đề gì chup màn hình lại, post lên........

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM