Kết quả 1 đến 4 của 4
    Hướng dẫn dùng PlayBook để đọc,ghi USB (hoặc ổ cứng gắn ngoài)
    Nguồn : elTecnoBlog and CrackBerry

Những thứ cần thiết để thực hiện :

+ BlackBerry PlayBook đã root.( 1.0.8.xxxx hoặc 2.0.0.xxxx đều được )

+ Một cable USB On-The-Go hoặc một đầu chuyển USB A sang micro USB ( đầu chuyển này có lẽ ko cần thiết vì nếu dùng đầu chuyển này sẽ phải tháo đầu micro USB ra và hàn dây số 4 , 5 lại với nhau, sẽ khó khăn đối với những người ko có kinh nghiệm ).

+ Một USB hoặc ổ đĩa di động ( ở đây chỉ hướng dẫn đối với USB, ổ đĩa di động sẽ cần thêm 1 sợi dây cable nữa ).
    Hướng dẫn :

* Bước 1 : Dùng trình quản lý file tạo một folder tên là "usb" theo đường dẫn : accounts/1000/shared/usb .

* Bước 2 : Kích hoạt Development Mode và cắm cable PlayBook với máy tính, bật DingleBerry lên, dùng DingleSSH connect với PlayBook như hình :

Sau đó tại dấu nháy, các bạn nhập vào các đoạn script sau :

slay RIM_usbmgr-Winchester
    slay io-usb
    slay -f devb-umass
    RIM_usbmgr-Winchester -m0s
    sleep 2
    io-usb -domap4430-mg ioport=0x4a0ab000,irq=124
    devb-umass cam pnp blk automount=hd7t11:/accounts/1000/shared/usbos,automount=hd7t11:/accounts/1000/shared/usbos
    * Chú ý : Ở chỗ in đỏ, nếu PlayBook của bạn đang dùng có FW 1.0.8.xxxx thì bạn thay bằng hd6t6 (nếu ko được thì thay bằng hd6t11) , nếu đang dùng FW 2.0.0.4869 thì thay bằng hd7t11 , nếu đang dùng FW 2.0.0.6149 thì thay bằng hd7t12 .

* Nếu chạy thành công thì sẽ hiện như hình sau ( hình minh họa của 1 member trên C.rackBerry, ko phải của mình )

* Bước 3 : Kết nối USB của bạn vào cable USB On-The-Go và cắm vào PlayBook, sau đó bạn sẽ truy cập được vào USB trên PlayBook như một thư mục bình thường :-bd

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=jHD-oGXIHEg[/youtube]

* Ở lần chạy script đầu tiên thành công, bạn có thể chuyển đổi giữa kết nối với máy tính hoặc là kết nối với USB. Nhưng nếu bạn chạy lại đoạn script đó lần thứ 2, có thể máy tính của bạn sẽ ko nhận ra PlayBook như một ổ đĩa gắn ngoài nữa, nếu bạn gặp trường hợp đó, hãy mở lại DingleSSH và chạy script sau :

slay RIM_usbmgr-Winchester
    RIM_usbmgr-Winchester
    * Sau khi restart lại máy thì ko còn dùng chức năng USB host được nữa, các bạn cần phải làm lại từ bước đầu, hiện nay các thành viên của C.rackBerry đang nghiên cứu tạo ra một ứng dụng có thể chạy các đoạn script này trên PlayBook, hãy chờ đợi nó 8->

* Máy mình bị hư nên chưa test thử được, và tut này trên elTecnoBlog hiện vẫn còn sơ sài, chưa thật sự chi tiết nên sẽ có bạn làm được, có bạn sẽ bị báo lỗi, nếu có bạn nào làm được thì hãy post kinh nghiệm lên đây cho các bạn khác cùng làm nhé :-bd

Guest
    Với cách này có sử dụng được USB 3G chưa bạn?

Guest
    @rainnyday92:cho mình hỏi cái này có sử dụng với os .358 ko? có thể root và downgrade xuống os cũ để làm ko? ngoài việc sử dụng usb có thể dùng bàn phím và chuột ko?
    Có mấy câu hỏi bạn trả lời giúp mình. thanks.

Mình có một số thắc mắc muốn hỏi các bạn:

PlayBook có thể làm đc như sau không với tính năng USB host mode này:

1. gắn usb hub vào (dĩ nhiên cái này có adapter cấp nguồn ngoài). usb hub này có 7 cổng usb
    2. Gắn usb flash vào usb hub và playbook nhận được không
    3. gắn chuột usb vào playbook nhận được không
    4. gắn bàn phím usb vào playbook nhận được không
    5. gắn usb HDD 2.5" vào playbook nhận được không

Mong các cao thủ chỉ giáo giúp

Các Chủ đề tương tự

1. Chức năng Tương tác nâng cao Advanced interaction không hoạt động
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-03-2015, 05:20 PM
  2. Cần hướng dẫn sử dụng tính năng USB HOST trên PB 2.1.0.1917
    Bởi Royal Bike trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-07-2014, 01:34 AM
  3. Tính năng USB host OTG trên BB10 có hay không
    Bởi lehavy70 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 09:32 AM
  4. [Video] Tính năng USB Host và Miracast trên OS 10.2
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 21-10-2013, 10:48 AM
  5. Google đã cho phép tính năng chỉ đường tại Việt Nam hoạt động
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác