Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hi,
    Mình dùng wifi ở nhà. Không hiểu sao cứ dùng PB bắt mạng wifi 1 lúc là mạng bị đứt. Lại phải reset wifi router mới vào đc. Mà chính xác là, nếu dùng PB lướt web nhiều hoặc download nặng thì mạng mới bị đứt. Trong khi mình dùng các thiết bị khác như đt Android, laptop thì download ầm ầm mà chẳng sao cả.

Không biết nguyên nhân là do cài gì. Bạn nào biết giúp mình với.
    Thanks in advance.

Mình dùng PB vào trang megafun.vn load không được cũng không vào trang khác được nữa -> mất kết nối Wifi. Phải tắt browser, disconnect wifi rồi connect lại mới vào được.

Trích dẫn Gửi bởi coolair
    Mình dùng PB vào trang megafun.vn load không được cũng không vào trang khác được nữa -> mất kết nối Wifi. Phải tắt browser, disconnect wifi rồi connect lại mới vào được.
    Trường hợp của mình là phải reset lại cái modem xong mới vào đc. Còn wifi trên con pb thì vẫn để yên. Reset xong modem tự nó bắt lại thì vào bt. Lướt web đc 1 lúc lại bị tương tự. Trong khi bật wifi để nhận mail ko thôi thì cả ngày cũng chả sao.

Trích dẫn Gửi bởi detno29
    Trường hợp của mình là phải reset lại cái modem xong mới vào đc. Còn wifi trên con pb thì vẫn để yên. Reset xong modem tự nó bắt lại thì vào bt. Lướt web đc 1 lúc lại bị tương tự. Trong khi bật wifi để nhận mail ko thôi thì cả ngày cũng chả sao.
    Nghe có vẻ lỗi tại cái Wifi Access Point của bạn, bạn kết nối vào những điểm wifi khác (quán cafe) nó có bị như vậy không?

Mình kết nối ở trường thì lại ok. Mà wifi access point của mình các thiết bị khác kết nối vẫn bt mà. Sao có mỗi con pb kết nối vào là đứt mạng nhỉ.

đứt. Lại phải reset wifi router mới vào đc. Mà chính xác là, nếu dùng PB lướt web nhiều hoặc download nặng thì mạng mới bị đứt. Trong khi mình dùng các thiết bị khác như đt Android, laptop thì download ầm ầm mà chẳng sao cả.

Không biết nguyên nhân là do cài gì. Bạn nào biết giúp mình với.
    Thanks in advance.
    Cái này (theo mình nghĩ) là Playbook bị trùng IP với 1 thiết bị khác trong mạng do DHCP cấp IP bị trùng. Bạn thử reset lại wireless router và config lại xem sao.

Mình đã reset rồi mà nó vẫn ko đc. Trường hợp trùng ip thi config modem kiểu j hả bạn?

[ Posted by Mobile Device ]

Trường hợp trùng IP có thể do bạn cấu hình IP tĩnh trong một máy nào đó, mà IP tĩnh đó lại nằm trong khoảng cấp IP động. Trong trường hợp đó, thì bạn có thể kiểm tra lại tất cả các máy có kết nối với modem/access point, kể cả có dây và không dây, xem có máy nào dùng IP tĩnh không. Nếu có máy dùng IP tĩnh và không nhất thiết dùng IP tĩnh thì bạn chỉnh thành IP động. Hoặc nếu bắt buộc phải dùng IP tĩnh thì set nó sang một IP khác ngoài dãy dùng để cấp IP động.

Mình đã reset rồi mà nó vẫn ko đc. Trường hợp trùng ip thi config modem kiểu j hả bạn?

[ Posted by Mobile Device ]
    Như bác KiNGHAI đã nói, bạn nên kiểm tra lại tất cả IP các máy trong mạng, vì tình hình cấu trúc mạng nhà bạn như thế nào và được cấu hình ra sao thì mình ko rõ.

Mình vừa check rồi, playbook và 2 máy dùng chung mạng không trùng ip với nhau. Muốn kiếm tra 2 laptop dùng ip tĩnh hay động thì ktra thế nào vậy 2 bạn? Hoặc nếu không mình set cho playbook 1 IP tĩnh đc ko? Mình không rành về mạng lắm.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. tầm nhận wifi và giá thay cục wifi Z10!!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-02-2015, 11:55 AM
  2. Khắc phục BB 10 không bắt được wifi nhà, chỉ bắt được wifi ngoài
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-03-2014, 01:42 PM
  3. WiFi Manager v1.2.6 || Tự động truy nhập điểm kết nối Wifi bạn đã Save
    Bởi Cheliv0130 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-03-2013, 05:00 PM
  4. Bold béo dùng wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi có màu xám :(
    Bởi inthelong1 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 03:58 PM
  5. bb 9700 mất chức năng wifi(ko có mục wifi)
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-06-2012, 10:20 PM