Kết quả 1 đến 5 của 5
    Nếu bạn đang dùng PlayBook cùng với một chiếc BlackBerry OS 5 trở lên, thì

BlackBerry Bridge là một tính năng tuyệt vời cho bạn trải nghiệm. Tính năng này cho phép kết nối giữa điện thoại BlackBerry với máy tính bảng PlayBook thông qua Bluetooth, giúp bạn có thể dùng BlackBerry như là một chiếc điều khiển từ xa, dùng bàn phím cứng của BlackBerry để soạn thảo trên PlayBook hay có thể Chat BBM trên PlayBook và nhiều thứ khác nữa ...

Trong trường hợp bạn muốn đổi điện thoại hoặc bán nó đi thì sao? Bạn có muốn xóa chiếc BlackBerry đó khỏi danh sách các thiết bị đã "cặp đôi" (paired) với máy tính bảng PlayBook không? Chắc chắn là có rồi

Để xóa các thiết bị đã paired trên PlayBook, thực hiện như sau:
    • Từ Home screen của PlayBook, nhấn vào hình bánh răng ở góc trên bên phải để vào Settings
    • Chọn mục “Bluetooth” trong danh sách menu bên trái
    • Nhấn vào nút hình cái bút chì cạnh chỗ “Paired Devices”
    • Nhấn vào hình thùng rác xuất hiện bên cạnh thiết bị bạn muốn xóa (như hình 1 bên trên)
    • Khi được hỏi, chọn “Delete”.

Vậy là xong, thiết bị đó sẽ được xóa và không thể kết nối với PlayBook nữa.

VNBB này!
    Cho hỏi là nếu dùng 99k kết hợp với playbook để dùng 3G thì pin của cả hai em này thế nào?
    Và em playbook này hầu như không thể dùng GPS được, còn GPS trên con 99k có nhạy ko?
    Một ngày nhận và gửi khoảng 20 cái email có dung lượng khá lớn, để 3G, yahoo, tất nhiên là dùng BIS, vậy Pin của thằng 99k trụ được lâu ko?

Cảm ơn trước.

Còn xóa thông tin đã bridge từ BB qua PB thì có cách nào khác ngoài WIPE máy ko bác @vnbb . Thanks bác!

Guest
    @tuvuduy: nếu 99 dùng 3G (không Bridge) thì cũng không trụ được qua 1 ngày đâu bác, mình vẫn phải dùng 2G mới được qua 1 ngày đó

@tungbin: nếu không kết nối Bridge thì những thông tin của BB không thể xem được trên PB đâu, nên bác cứ yên tâm đi nhé. Và có lẽ khi remove paired devive như trên thì nó cũng sẽ tự động remove thông tin liên quan đến device đó. Vì mình không thấy có chỗ nào để làm cái việc mà bạn hỏi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @tuvuduy: nếu 99 dùng 3G (không Bridge) thì cũng không trụ được qua 1 ngày đâu bác, mình vẫn phải dùng 2G mới được qua 1 ngày đó

@tungbin: nếu không kết nối Bridge thì những thông tin của BB không thể xem được trên PB đâu, nên bác cứ yên tâm đi nhé. Và có lẽ khi remove paired devive như trên thì nó cũng sẽ tự động remove thông tin liên quan đến device đó. Vì mình không thấy có chỗ nào để làm cái việc mà bạn hỏi
    anh vnbb cho em hỏi chút, em dùng bold 9k với PB đã Bridge được 1 lần nhưng ko vào được mạng, sau đó e rs 2 máy khi vào lại thì 2 máy ko bridge được bác giúp e giải quyết với ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Xóa paired Computers and Tablets
    Bởi nguyentrangphongem trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-03-2015, 09:56 AM
  2. TIPS - Làm thế nào để thiết lập BlackBerry Bridge để kết nối BlackBerry PlayBook tablet và BlackBerr
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 15-08-2012, 12:56 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-04-2012, 12:06 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-04-2012, 10:43 PM
  5. Cách sử dụng Bridge với BlackBerry trên PlayBook OS 2 Beta
    Bởi mayina_ba trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-03-2012, 01:19 PM