Kết quả 1 đến 5 của 5
    em nhận 2 con của khách bị rất là độc, khách đang dùng bình thường, cắm sạc để update lên bản 2.1.0.1088, dùng sạc rin đàng hoàng, sau khi up xong khoảng 1 tiếng cái mất dấu sét biểu thị máy đang sạc, xong rồi không vào pin nữa lun, em kiểm tra thì pin bt, chân sạc ngon không lung lay, không bị gì cả, nhưng sạc không vô pin, không kết nối được máy tính lun, khi pin cạn tắt máy, cắm sạc vào nó sáng đỏ, nhấp nháy đèn vàng 5 lần xong tối thui, còn kich pin lên tí rồi cắm vào thì, cũng sáng đỏ, hiện hình ổ cắm với tia sét xong ngỏm lun, bác nào pro cho tư vấn em với, đặc biệt kì lạ là cả 2 con đều dùng hoàn toàn bt và rất ngon, chỉ bị sau khi up lên bản 1088 =((

cái này không lạ đâu bạn, mình đã từng gặp và đã xử lý ngon lành. Nếu bạn không charging pod (trên bestbuy bán 69 usd) bạn có thể lấy cục xạc của SamSung cắm xạc thử sẽ vào pin nhưng lâu hơn.
    Bạn ở đâu, nếu ở gần mình sẽ cho bạn mượn pod là ok thôi.
    Đã xử lý đc 2 em, mình chỉ là người dùng thôi kg phải thợ thầy gì hết.

Trường hợp này giống máy em, bác cắm sạc pin khoảng vài tiếng, sau đó làm theo video bên dưới xem
    bác thử làm theo video này xem,

<div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/2yFaio6d6Ow?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>

từ khi update lên bản mới máy mình cũng bị tương tự chỉ khởi động nhưng không vào được nữa.tới giờ thì báo pin yếu cắm sạc thế nào cũng không vào.cắm vào đèn đỏ rồi nháy vàng rồi hiện cục pin với tia set ở giữa màn hình.lắc lắc khởi động xong rồi lại tắt,đã thử ấn phím nguồn với phím âm lương các kiểu nhưng em nó vẫn không vượt qua được màn khởi động .bác nào có biết bệnh or biết đâu sửa được báo mình chỗ để mình vác em nó đi sửa.mình ở q Tân Phú Hồ CHí Minh.cám ơn mọi người mình tên Lâm&lt;mình đang thử cách của bác xem có cứu dc em nó không bác biết nơi nào sửa thì ới mình với nhé

Trích dẫn Gửi bởi trungcvbt
    Trường hợp này giống máy em, bác cắm sạc pin khoảng vài tiếng, sau đó làm theo video bên dưới xem
    bác thử làm theo video này xem, http://www.youtube.com/watch?feature=pl ... Faio6d6Ow#!

Trích dẫn Gửi bởi maitunglam
    từ khi update lên bản mới máy mình cũng bị tương tự chỉ khởi động nhưng không vào được nữa.tới giờ thì báo pin yếu cắm sạc thế nào cũng không vào.cắm vào đèn đỏ rồi nháy vàng rồi hiện cục pin với tia set ở giữa màn hình.lắc lắc khởi động xong rồi lại tắt,đã thử ấn phím nguồn với phím âm lương các kiểu nhưng em nó vẫn không vượt qua được màn khởi động .bác nào có biết bệnh or biết đâu sửa được báo mình chỗ để mình vác em nó đi sửa.mình ở q Tân Phú Hồ CHí Minh.cám ơn mọi người mình tên Lâm&lt;mình đang thử cách của bác xem có cứu dc em nó không bác biết nơi nào sửa thì ới mình với nhé
    Cái video này mình làm theo cũng không có đuợc đâu nha 1 Buồn quá .. CŨng dính trường hợp như thế này

Các Chủ đề tương tự

1. OS 2.1.0.1088 cho PlayBook 4G LTE đã sẵn sàng cho người dùng cập nhật
    Bởi 7hotkhuyenmai trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-05-2014, 08:55 PM
  2. BlackBerry PlayBook OS 2.1.0.1088 đã sẵn sàng cho bạn Download
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 03-06-2013, 05:23 PM
  3. Vấn đề pin OS 2.1.0.1088 (standby 10 tiếng mất 50%)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-11-2012, 03:59 PM
  4. Bản chính thức OS 2.1.0.1088 update offline
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 28-10-2012, 11:09 AM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM