Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Chào các thành viên của bbvn. Sáng nay mình tình cờ phát hiện ra 1 lỗi khá thú vị về việc bắt wifi của playbook. Lỗi này khá giống với lỗi mất sóng trên iphone 4 do angten được bố trí xung quanh viền máy. Cụ thể là: khi mình kết nối playbook với internet bằng wifi, khi cầm vào cạnh trái của máy theo chiều ngang bằng 1 tay thì sóng wifi yếu dần, từ 4 vạch căng đét xuống còn 2 vạch, cầm lâu hơn chút nữa còn 1 vạch. Bỏ tay không cầm máy bằng cạnh trái này nữa sóng wifi tăng dần và full luôn. Mình thử đi thử lại nhiều lần, kq đều như thế. Cầm vào 3 cạnh còn lại không có vấn đề gì. Không biết máy của mọi người có bị như vậy không? Và cho mình hỏi có phải bộ thu wifi của pb được bố trí ở phía bên trái theo chiều ngang của máy nên có hiện tượng như thế?
    Mình xin chân thành cảm ơn!

[ Posted by Mobile Device ]

chưa bị bao giờ xoay đủ kiểu wifi vẫn ầm ầm :|

Mình cũng bị giống bạn nhưng cầm vào cạnh phải cả máy mới bị. Nên toàn cầm ở dưới cạnh dưới của máy nếu ở xa nguồn wifi

Guest
    Xác nhận máy mình cũng dính lỗi trên nhé. Cầm chặt che cạnh trái wifi yếu thậm chí tịt luôn. Tha tay ra mới dc. Ai có cách khắc phục ko nhỉ. Chứ ko thì chát hơi bất tiện.

--- Added at 21/12/2012, 01:43 ---

Xác nhận máy mình cũng dính lỗi trên nhé. Cầm chặt che cạnh trái wifi yếu thậm chí tịt luôn. Tha tay ra mới dc. Ai có cách khắc phục ko nhỉ. Chứ ko thì chát hơi bất tiện.

--- Added at 21/12/2012, 01:43 ---

Xác nhận máy mình cũng dính lỗi trên nhé. Cầm chặt che cạnh trái wifi yếu thậm chí tịt luôn. Tha tay ra mới dc. Ai có cách khắc phục ko nhỉ. Chứ ko thì chát hơi bất tiện.<br /><br />--- Added at 21/12/2012, 02:00 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi Kimlangbam
    Chào các thành viên của bbvn. Sáng nay mình tình cờ phát hiện ra 1 lỗi khá thú vị về việc bắt wifi của playbook. Lỗi này khá giống với lỗi mất sóng trên iphone 4 do angten được bố trí xung quanh viền máy. Cụ thể là: khi mình kết nối playbook với internet bằng wifi, khi cầm vào cạnh trái của máy theo chiều ngang bằng 1 tay thì sóng wifi yếu dần, từ 4 vạch căng đét xuống còn 2 vạch, cầm lâu hơn chút nữa còn 1 vạch. Bỏ tay không cầm máy bằng cạnh trái này nữa sóng wifi tăng dần và full luôn. Mình thử đi thử lại nhiều lần, kq đều như thế. Cầm vào 3 cạnh còn lại không có vấn đề gì. Không biết máy của mọi người có bị như vậy không? Và cho mình hỏi có phải bộ thu wifi của pb được bố trí ở phía bên trái theo chiều ngang của máy nên có hiện tượng như thế?
    Mình xin chân thành cảm ơn!

Hehe, em test rồi, chỉ khi bác cầm tay vào mới bị thôi. Bác dùng ốp lưng hoặc cách điện giữa tay với máy là ngon ngay. Máy hôm nay em loay hoay vì sóng yếu wifi dis liên tục. Hóa ra ko fai do mạng mà do tay cầm cả vào cạnh đấy nên dis.

Guest
    chưa gặp lỗi này bao giờ

chưa check, để mai đến cty xem thế nào

Các Chủ đề tương tự

1. Không kết nối được playbook vs pc qua wifi
    Bởi hanhle279 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-12-2015, 11:26 PM
  2. Playbook hỏng wifi
    Bởi haohong2015 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-04-2015, 10:19 AM
  3. Mua Playbook Wifi Ở Đâu?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-11-2014, 10:33 AM
  4. Wifi playbook không vào được
    Bởi tuanvu2409 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-10-2014, 11:45 AM
  5. Playbook bị lỗi wifi
    Bởi thaoly343 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-05-2014, 12:56 PM