Kết quả 1 đến 6 của 6
    Mình sử dụng vnPbutils và DDPBInstaller để cài đặt phần mềm cho Playbook. Khi muốn gỡ bỏ nó mình Add lại file cài đặt và sử dụng chức năng Uninstaller thì phần mềm được gỡ bỏ. Tuy nhiên với những phần mềm mà hiện mình không có file cài đặt và những phần mềm cài đặt trên Appworld mình không biết Remove thế nào.
    Vào App World nó chỉ có phần Delete mà mục Uninstaller không có danh sách phần mềm.

Đặc biệt mình muốn xóa 1 số Game có sẵn trong bản OS 2.0 như: NFS Undercover - Tetris thì xóa thế nào vậy.

Xin cảm ơn.

Rất đơn giản, từ màn hình chính của PB bạn touch vào icon của chương trình cần xóa, vừa chạm vừa giữ tay khoảng 3 giây. Các icon sẽ rung lắc điên cuồng kèm theo biểu tượng Recyclebin. Chỉ việc bấm vào đó rồi confirm delete là xong )

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi inox01
    Rất đơn giản, từ màn hình chính của PB bạn touch vào icon của chương trình cần xóa, vừa chạm vừa giữ tay khoảng 3 giây. Các icon sẽ rung lắc điên cuồng kèm theo biểu tượng Recyclebin. Chỉ việc bấm vào đó rồi confirm delete là xong )

[ Posted by Mobile Device ]
    Cho mình hỏi xóa kiểu này nó sẽ Remove hết hay chỉ xóa Icon của ứng dụng.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi badamgiak23
    Cho mình hỏi xóa kiểu này nó sẽ Remove hết hay chỉ xóa Icon của ứng dụng.
    @badamgiak23: Xóa cả ứng dụng và icon luôn.
    Mà vnPButils của mình đâu có cần phải có file bar mới Uninstall được đâu, bạn kết nối PB xong, nhấn nút Manage Apps, nó sẽ liệt kê toàn bộ những ứng dụng được cài trên PB của bạn (kể cả cài bằng bar hay từ App World), muốn Uninstall ứng dụng nào bạn chỉ cần chọn ứng dụng đó rồi nhấn nút Uninstall

Không chỉ có Uninstall, trong màn hình Manage Apps đó, bạn có thể cho chạy bất kỳ 1 ứng dụng nào trên PlayBook hoặc Close nó (nếu nó đang chạy) ... :-bd

Xóa hoài cái máy em nó hay bị đứng chán quá các bác.... #:-s

sau khi xóa trên appsworld thì nó sẽ lưu vào mục uninstalled trong my world .. vậy giờ em muốn xóa hết trong mục uninstalled này thì làm thế nào vậy. mong các bác hướng dẫn.

Các Chủ đề tương tự

1. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  2. PCSX-PB [Update v1.0.1.5] - PlayStation Emulator for PlayBook - Chơi game PlayStation trên PlayBook
    Bởi villafences trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 19-03-2013, 04:55 PM
  3. Box for PlayBook - Lưu trữ 50GB free trên Cloud cho những ai sở hữu Playbook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 19-01-2013, 11:05 AM
  4. BASIC for BlackBerry PlayBook - Lập trình BASIC ngay trên PlayBook
    Bởi duydasvp trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 11:16 PM
  5. BlackBerry News App for PlayBook [UPDATE v1.2] - Đọc tin RSS trên PlayBook của RIM
    Bởi muasam7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-06-2012, 07:18 PM