Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    Bài viết này muốn chia sẻ thêm kinh nghiệm với các bạn khi mua playbook hàng Brandnew. Với các bạn mua hàng used mình cũng đã có một bài sưu tầm về Kinh nghiệm test máy khi đi mua Playbook rồi.
    <div style="text-align: justify !important;">Cũng chả gì đáng gọi là "độc đáo" nhưng xuất phát từ bài học của bản thân và tìm tòi mãi thì chưa thấy bác nào chia sẻ về "món" này nên mạo muội đưa bài lên đây mong có thể giúp ích cho bạn nào đang muốn tìm hiểu về việc này.

Với nhiều người việc tự tay bóc seal - Niêm phong là một vấn đề khá quan trọng khi đi mua hàng Brandnew, trên internet cũng có nhiều bài nói về việc này, cũng có người nói hàng đã nhập về đương nhiên bị phá niêm phong "để dán tem" và mình thì không tranh luận về vấn đề này, vấn đề mình muốn đề cập ở đây là với thương hiệu Blackberry Playbook (mình chưa có điều kiện bóc seal các dòng BB khác) thì seal như thế nào là đúng tiêu chuẩn?

Mình cũng đã xem qua nhiều loại seal phổ biến như máy tính, Iphone ... thì thấy seal có rất nhiều loại khác nhau, nhưng seal của Playbook thì có thể nói là khá độc đáo.</div>

<div style="text-align: justify !important;">Trông bên ngoài vỏ hộp thì seal của Playbook giống như một miếng nilon dày, mầy trắng đục, nhìn xuyên qua đuợc dán trên hai cạnh hộp để niêm phong. Cũng chả có gì đặc biệt đúng không ah? Khi bạn nhận hàng và người bán sẽ đưa cho bạn một cái kéo hoặc dao để rạch đứt seal. Bạn hãy vui vẻ làm như vậy và đừng dại dột dùng tay cậy vào cạnh seal để lột ra, vì lột như vậy bạn sẽ lột theo cả một lớp giấy của vỏ hộp - việc này không giải quyết được việc gì cả.
    Sau khi cắt đứt seal bằng dao bạn sẽ dễ dàng cầm tay vào chỗ nilon đứt đó và lột ra giống như hình dưới đây.</div>

Bạn hãy từ từ lột hết miếng nilon đó ra để dễ dàng kiểm tra nhé.

<div style="text-align: justify !important;">Sau khi đã lột hết ra rồi bạn hãy quan sát trên miếng nilon và trên chỗ keo của vỏ hộp vừa bóc ra sẽ xuất hiện những dòng chữ "security" phản quang xuất hiện.</div>

Trên miếng nilon:
    Trên chỗ keo của vỏ hộp:

Tôi đã thử dán lại miếng nilon vào chỗ keo trên vỏ hộp và miết kỹ thì kết quả vẫn nhìn thấy dòng chữ "security" chứ không còn trong suốt như lúc chưa bóc seal nữa.

Trong hộp phụ kiện cũng tương tự như vậy, dán lại vẫn thấy chữ óng ánh phản quang:

<div style="text-align: justify !important;">Có thể có những hộp khi bạn bóc seal cảm thấy như có 2 lớp nilon dán chông lên nhau, nhưng đừng ngại, nếu bạn vẫn còn bán tín bán nghi bạn có thể bóc luôn cả lớp nilon đó ra, Quan trọng là lúc chưa bóc seal bạn nhìn nó trong mờ, nhìn qua được, không có chữ, còn lúc bóc xong rồi thì không thể làm nó ẩn những dòng chữ "security" đi được.</div>

[align=justify]Đây là kinh nghiệm của mình đến lúc này, chứ đến lúc có loại làm giả được lớp keo phản quang này thì mình cũng chịu
    Ngoài ra bạn còn phải dựa vào kinh nghiệm khi bóc hộp, cảm nhận khi cầm máy ... có bụi không, mùi vị thê nào ...
    Và máy mới thì đương nhiên khi bật nguồn bạn bắt buộc phải trải qua những thiết lập ban đầu khi lần đầu tiên sử dụng máy.

Hy vọng sự chia sẻ của tôi giúp ích được điều gì đó cho bạn. Chúng ta đều đang cố gắng để không trở thành "gà" )
    Nếu bạn có cảm nhận gì khác, đừng ngại ngần chia sẻ nó ở đây nhé. Chúc các bạn luôn hài lòng với "tình yêu" của mình!

TB: Nếu các bạn quan tâm thì mai cô em bóc seal một em playbook có thể mình sẽ làm một cái video cho dễ quan sát ][/align]

Re: Tự tay bóc "seal" Playbook?

dựa trên mùi vị để cảm nhận khi bóc seal hộp rất hiếm khi nghe thấy cám ơn bác vì đã chia sẻ đến em còn chưa cảm nhận mùi vị của nó. Để em bóc seal rồi cảm nhận thử vậy :-B

Re: Tự tay bóc "seal" Playbook?

Trích dẫn Gửi bởi quang3g
    đến em còn chưa cảm nhận mùi vị của nó.
    Chắc bác đã từng bóc seal nhiều rồi, nhưng có thể bác không để ý thôi.
    Mong chờ mãi mới nhận được một em nên khi lần đầu bế em nó trên tay đối với mình các tri giác đều tập trung cả.
    Cảm giác giống như hồi bé được mẹ mua cho tấm áo mới, tâm trạng phấn khích cực kỳ, và kỳ lạ là nó thơm thơm một mùi rất mới )

Playbook của mình cũng nguyên seal...mang từ US về. nhưng lúc đó mình lấy dao rạch đi dùng rồi lấy rạch cả phụ kiện...hộp thì vứt ở nhà luôn rồi cũng chẳng để ý được như bác...nhưng mà lúc nào phải thử mới được.hehe

Đấy là bác mua ở nước ngoài, nên cảm giác yên tâm không cần kiểm tra, chứ bác thử cầm tiền đi mua ở trong nước xem ... Bỏ ra số tiền cao hơn để mua hàng Brandnew mà bị lừa thì dễ bị "tẩu hoả nhập ma" lắm.

Mình cũng mua playbook cũng nguyên seal nhưng check lại thì không có chữ security( máy mua cua Bác Doantao). Nhưng seal phụ kiện lại có. Chẵng biết sao nữa.

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 03/08/2012, 22:01 ---&lt;br />&lt;br />Mình cũng mua playbook cũng nguyên seal nhưng check lại thì không có chữ security( máy mua cua Bác Doantao). Nhưng seal phụ kiện lại có. Chẵng biết sao nữa.

Mình mua của bác Laptopthinkpad có nè. Vừa đọc bài này. Lấy ngay cái hộp máy vẫn cất dành từ lúc mới mua ra thử. Y như chóc. Hii, hàng mình chuẩn rồi. Với lại cái Playbook khi em khui ra, có mùi thơm thơm của máy thật mà. ; Mà mùi này đến giờ 3 tháng rồi em vẫn còn ngửi thấy.

Máy mình nhờ người thân mua bên Mỹ nhưng lại không co seal. Hichic

em vẫn còn cái box còn seal, đợt khui seal em làm cần thận lắm nên vẫn còn nguyên như các chị đi làm lại ý ;

@anhbmt: có cần phải quote lại một bài dài như thế ko bạn

cũng mua con nguyên seal
    để về xem thửi lại vỏ hộp và vỏ phụ kiện
    check serial đều thấy hãng báo Ok

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  2. PlayBook Power - Những điều cần biết liên quan đến vấn đề Sạc Pin cho PlayBook
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 05:43 PM
  3. Biến đèn để bàn thành giá đỡ cho Playbook
    Bởi rhhdgh trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 05:06 PM
  4. [Hỏi]-thư mục playbook bị biến mất không rõ lý do
    Bởi anhson2435 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-10-2012, 05:37 PM
  5. Điều cần biết khi mua Playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-01-2012, 02:10 PM