Kết quả 1 đến 5 của 5

Guest
    Hic, bạn kiệm lời quá.

Ít ra bạn cũng nên nói bạn đang dùng phần mềm gì để xem, đánh giá ưu và nhược điểm của nó. Rồi bạn mong muốn phần mềm khác thế nào... Thế có phải Topic sinh động và khoa học hơn không?

Tiện đây, mình chia sẻ luôn, mình dùng trình Media Player mặc định của máy. Vì không thích 3rd và nhu cầu xem film trên di động rất hạn chế!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Hic, bạn kiệm lời quá.

Ít ra bạn cũng nên nói bạn đang dùng phần mềm gì để xem, đánh giá ưu và nhược điểm của nó. Rồi bạn mong muốn phần mềm khác thế nào... Thế có phải Topic sinh động và khoa học hơn không?

Tiện đây, mình chia sẻ luôn, mình dùng trình Media Player mặc định của máy. Vì không thích 3rd và nhu cầu xem film trên di động rất hạn chế!
    Dạ em là newbie nên mới phải lên đây hỏi, em tìm cơ số phần mềm nhưng toàn avi ( media mặc định không đọc mp4 ạ, vì khi em download mv hd 1080 đuôi mp4 về thì nó kêu không support ạ (

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Toronto9696
    Dạ em là newbie nên mới phải lên đây hỏi, em tìm cơ số phần mềm nhưng toàn avi ( media mặc định không đọc mp4 ạ, vì khi em download mv hd 1080 đuôi mp4 về thì nó kêu không support ạ (

Có thể file của bạn có chuẩn âm thanh AC-3, file này PlayBook không đọc được vì PlayBook chưa hỗ trợ định dạng này. Bạn có thể thử convert qua mp3 hoặc aac. Nếu là file .mkv bạn có thể tách riêng audio ra để convert sau đó mux lại.

Hoặc bạn có thể download video HD trên youtube về test, Pb chạy đc ngay mà ko phải convert gì cả
    //Mình cũng dùng trình Media player mặc định với video thường, MovieSrtPlayer với video, phim có sub rời.

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Có thể file của bạn có chuẩn âm thanh AC-3, file này PlayBook không đọc được vì PlayBook chưa hỗ trợ định dạng này. Bạn có thể thử convert qua mp3 hoặc aac. Nếu là file .mkv bạn có thể tách riêng audio ra để convert sau đó mux lại.

Hoặc bạn có thể download video HD trên youtube về test, Pb chạy đc ngay mà ko phải convert gì cả
    //Mình cũng dùng trình Media player mặc định với video thường, MovieSrtPlayer với video, phim có sub rời.
    @con_vit_lao em thấy phim hd toàn định dạng mp4 thì cái movie srt chạy được ạ? Và copy sub kiểu gì thế a

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về phần mềm xem phim (chạy mkv...) cho Z10
    Bởi ngoclong.maymoc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 08-10-2016, 12:04 PM
  2. playbook k xem đc clip video phim onl?
    Bởi lantran221 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-09-2015, 02:36 PM
  3. MyTV Vinaphone - Xem truyền hình, video hot, phim trên bb
    Bởi wap14 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-06-2015, 09:48 AM
  4. MX Player Pro v1.7.16 (phần mềm xem phim hoàn hảo)
    Bởi nguyenthao85 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-01-2014, 10:51 PM
  5. Netflix - Ứng dụng xem phim, video, showTV trực tuyến trên BB10
    Bởi hoangvuthien77ak trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-03-2013, 12:54 AM