Kết quả 1 đến 8 của 8

Trích dẫn Gửi bởi Toronto9696
    Em có down được 1 cơ số game ps1 nhưng toàn đuôi 7z. và có 1 số game thì trong file rar của nó lại có 3 file nhỏ là .ccd .img và .sub ạ. em đã tìm khá nhiều nhưng vẫn chưa thấy cách làm ạ. giúp em với ạ em cảm ơn
    Bạn mở UltraISO lên và kéo file cần add để tạo file .iso.
    Sau đó Tools >> Make CD/DVD Image(hoặc nhấn F8) >> Sau đó thiết lập các thông số trong bảng đó rồi nhấn Make
    Chờ đợi và bạn đã có một file .iso

@khaisilk1910 cảm ơn anh. Tiện đây cho em hỏi luôn là có cách nào chuyển file vào pb không cần thông qua bdm không ạ (trừ wifi sharing)

[ Posted by Mobile Device ]

@khaisilk1910 cảm ơn anh. Tiện đây cho em hỏi luôn là có cách nào chuyển file vào pb không cần thông qua bdm không ạ (trừ wifi sharing)

Có các cách sau để copy một file vào PB:
    • Kết nối PB với PC bằng cáp USB và sẽ xuất hiện một ổ lưu trữ của PB trên My Computer.
    • Sử dụng trình quản lý file của BDM
    • Dùng Wifi để truy cập vào PB bằng cách Window +R và nhập vào \\192.168.8.8 trong đó 192.168.8.8 là địa chỉ IP trên PB. Xem bằng cách Bánh Xe »» About »» Network »» IPv4
    • Vẫn dùng wifi và bạn vào phần truy cập mạng LAN trên máy tính. Ở đó sẽ có Tên PB của bạn như một máy tính trên cùng một mạng LAN. Để PB xuất hiện trên mạng LAN thì bạn vào Bánh Xe »» Storage & Sharing »» Network Identification »» Properties : thay Workgroup giiống với trên máy tính.
    • Bạn Sync file trên máy tính hoặc up lên trang lưu trữ trên mạng. Rồi dùng trình duyệt của PB hay phần mềm tương ứng để tải file về PB.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Có các cách sau để copy một file vào PB:
    • Kết nối PB với PC bằng cáp USB và sẽ xuất hiện một ổ lưu trữ của PB trên My Computer.
    • Sử dụng trình quản lý file của BDM
    • Dùng Wifi để truy cập vào PB bằng cách Window +R và nhập vào \\192.168.8.8 trong đó 192.168.8.8 là địa chỉ IP trên PB. Xem bằng cách Bánh Xe »» About »» Network »» IPv4
    • Vẫn dùng wifi và bạn vào phần truy cập mạng LAN trên máy tính. Ở đó sẽ có Tên PB của bạn như một máy tính trên cùng một mạng LAN. Để PB xuất hiện trên mạng LAN thì bạn vào Bánh Xe »» Storage & Sharing »» Network Identification »» Properties : thay Workgroup giiống với trên máy tính.
    • Bạn Sync file trên máy tính hoặc up lên trang lưu trữ trên mạng. Rồi dùng trình duyệt của PB hay phần mềm tương ứng để tải file về PB.

Cái vấn đề ở cách 1 ý anh ạ. Em cắm cable vào rồi nhưng máy không nhận ổ pb. Mặc dù trên màn hình pb ghi connected rồi ạ

Vậy bạn thử các cách sau:
    • Gỡ BDM ra và tải bản BDM mới nhất về để cài lại: http://www.mediafire.com/?dey5dugs2vp5uy2. Sau đó kết nối lại thử xem.
    • Vào Device Manager trên máy tính và Uninstall Driver USB của PlayBook đi sau đó kết nối PB với máy tính lại để nhận Driver.

Nếu không được thì bạn làm theo Cách 3 hay 4 ở trên để vào PB.

Cài bdm thì netframe lại phải >3.5 mà em down không có bản cài luôn trên máy tính (em down bằng điện thoại rồi copy vào máy tính, máy tính em không có mạng),những cái netframe em down về toàn bắt download xong mới cài thế nên em không thể cài được bdm 5 trở lên (((

Cài bdm thì netframe lại phải >3.5 mà em down không có bản cài luôn trên máy tính (em down bằng điện thoại rồi copy vào máy tính, máy tính em không có mạng),những cái netframe em down về toàn bắt download xong mới cài thế nên em không thể cài được bdm 5 trở lên (((

Bạn vào link sau để download Microsoft .NET Framework 3.5 Service pack 1 (Full Package) - 231.5 MB

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn toàn tập Getkey - Mapkey - Resize - Convert GAME cho BlackBerry
    Bởi huynhnguyen1234 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 03-08-2016, 01:27 PM
  2. Giup convert app
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-12-2014, 02:12 AM
  3. ai convert được game này hướng dẫn em với
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-12-2013, 01:59 PM
  4. [Hỏi] Convert Game Android có Data trên Blackberry 10 ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 14-11-2013, 05:47 PM
  5. Convert game Zynga Poker :D
    Bởi levantai060589 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-09-2013, 03:02 PM