Kết quả 1 đến 3 của 3
    Em không hiểu với thông số kĩ thuật như thế này

CPU
    Loại CPU (CPU Type) ARM Cortex A9
    Tốc độ (CPU Speed) 1.00Ghz
    Memory
    Loại RAM (RAM Type) DDRII
    Dung lượng bộ nhớ (RAM) 1GB
    tại sao pb dùng vẫn bị lag thường xuyên và liên tục thế ạ? Đang type bài này nút trên keyboard ảo của pb vẫn còn giật giật có ai giải thích cho em được không ạ? Em cảm ơn

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 07/04/2013, 09:27 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Lag là lag như nào bạn ?
    Lúc nào cũng lag hay dùng gì mới lag ?
    Bạn xem dung lượng bộ nhớ còn Free bao nhiêu ?

[ Posted by Mobile Device ]
    @khaisilk1910 em là em hơi bị thích bác rồi ấy :-bd bộ nhớ máy em còn 13 gb lag có nghĩa là khi dùng 1 số app kể cả native lúc vuốt từ dưới lên để ra thì nó vẫn bị giật giật ạ dùng browser kéo từ trên xuống để chỉnh tab thì lag mạnh, type keyboard ảo còn lag mạnh nữa ạ. Bác dùng ntn ạ em sợ nhất là lỗi phần cứng. Mà lag cũng khộg phải bị thường xuyên liên tục ạ

• Lần gần nhất bạn Restart PB là khi nào ? Nên Restart thường xuyên để PB hoạt động được tốt hơn.
    • Khi bị lag thì bạn tắt ứng dụng đó đi và mở lại có bị nữa không ?
    • Tần suất bị lag có thường xuyên hay không ? Nếu thường xuyên thì thử Wipe lại PB xem sao.
    • Những lúc bị lag vậy bạn thấy PB có Hot không ? Nếu nóng thì có thể do pin của bạn kém làm nóng PB nên làm Lag.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    • Lần gần nhất bạn Restart PB là khi nào ? Nên Restart thường xuyên để PB hoạt động được tốt hơn.
    • Khi bị lag thì bạn tắt ứng dụng đó đi và mở lại có bị nữa không ?
    • Tần suất bị lag có thường xuyên hay không ? Nếu thường xuyên thì thử Wipe lại PB xem sao.
    • Những lúc bị lag vậy bạn thấy PB có Hot không ? Nếu nóng thì có thể do pin của bạn kém làm nóng PB nên làm Lag.

1. Sáng nay ạ. Em có thói quen tắt máy trc khi ngủ nên 1 ngày restart 1 lần
    2.Khi bị lag thì ứng dụng chỉ bị giật giật 1 lúc rồi lại bình thường ạ
    3. Lúc lag lúc không dùng kiểu 10 lần thì 5 lần bị lag ạ
    4. Lúc pb HOT thì máy không lag ạ.