Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest
    Thông thường chắc các bạn đã quen thuộc với các thao tác điều hướng cơ bản trên playbook như vuốt từ cạnh dưới để thu nhỏ ứng dụng đang chạy, vuốt tiếp để tắt hẳn, vuốt từ cạnh trên xuống trong đa số các ứng dụng để vào option hoặc setting
    Ngoài những thao tác trên thì playbook còn cung cấp một thao tác, xin tự gọi là peek, để xem nhanh thông tin trên thanh status bar.
    Để thực hiện : đặt ngón tay cái (thực ra là ngón nào cũng được) vào góc trên trái, chú ý là góc vuông nhé, tì và kéo xuống. Thao tác này hoàn toàn khác với động tác vuốt từ trên xuống. Tuy nhỏ nhưng cũng khá tiện ích khi muốn xem thông tin trên thanh status bar mà không cần thu nhỏ chương trình
    Ảnh minh họa như các bạn thấy mình vuốt từ trên xuống để mở option và peek để xem thông tin trên status bar

[ Posted by Mobile Device ]

Đây vẫn là swipe, nhưng mình thích cách gọi peek của bạn hơn. Nghe nó đặc trưng hẳn.
    Dùng peek như thế này để tắt/mở nhanh wifi, notifications, alarm, bluetooth, orientation lock, chạm vào pin để tăng giảm độ sáng màn hình, lock máy. Rất tiện.

Mình vừa thử thì đúng là swipe, tuy nhiên là nó chỉ có tác dụng ở góc trên trái . Swipe ở khu vực khác là có tác dụng khác

Cái đó đâu cần tì và kéo xuống nhỉ @Loki Bác nói thế anh em nào tay khỏe tì mạnh lại hỏng cả PB thì chết :P

Để hiện thanh Status đó chỉ cần vuốt nhẹ từ góc trên (cả trái và phải đều được) thôi. Và mình cũng đã đề cập ở topic này Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook (Mục 4).

Nhưng mình cũng thích cách bác đặt tên nó là "Peek" :-bd

:3 hồi trc mới dùng pb vào 1 cái app cứ kéo loạn kênh hết cả lên mà phát hiện ra nhiều cái hay phết. Tks a Loki

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái đó đâu cần tì và kéo xuống nhỉ @Loki Bác nói thế anh em nào tay khỏe tì mạnh lại hỏng cả PB thì chết :P

Để hiện thanh Status đó chỉ cần vuốt nhẹ từ góc trên (cả trái và phải đều được) thôi. Và mình cũng đã đề cập ở topic này Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook (Mục 4).

Nhưng mình cũng thích cách bác đặt tên nó là "Peek" :-bd
    Tại mình cũng đoảng chưa đọc kỹ bài hướng dẫn đó :P

Cái nì mình biết rồi, mò sản sản mà cũng đc

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn các thao tác điều hướng bằng cử chỉ trên BlackBerry 10
    Bởi thegioi441 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-10-2016, 12:23 PM
  2. Z10 Đọc từ ngữ trên màn hình mà không đáp ứng thao tác
    Bởi ngaothien2101 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-05-2014, 07:18 AM