Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chúng ta đều biết BlackBerry PlayBook sở hữu một trình duyệt web mặc định rất đáng đồng tiền bát gạo, sử dụng rất tốt và hiệu quả. Nhưng do nhiều nguyên nhân, mà chủ yếu bởi hệ điều hành của BlackBerry cơ bản là một hệ điều hành đóng kín, nên việc can thiệp và tuỳ chỉnh theo ý muốn người dùng cực kỳ khó khăn, nếu không muốn nói là "nhiệm vụ bất khả thi".

Đơn cử là tuỳ biến StartPage của

Browser lại cho hợp với sở thích, thói quen trên trình duyệt PC/Laptop thôi. BB chỉ cho phép chúng ta đánh dấu và thêm bookmark vào StartPage, thậm chí bạn còn không được di chuyển và sắp xếp thứ tự nữa! Hic hic

Và sau một thời gian tìm hiểu, cộng thêm học được nhiều điều từ bài viết chia sẻ kinh nghiệm sử dụng trình duyệt web của hoangdieu mình đã tìm được cách để tuỳ biến lại StartPage trên trình duyệt của mình.

Ưu điểm:
    • Khởi động ngay vào StartPage theo ý của bạn
    • StartPage dễ dàng tuỳ biến lại theo sở thích và nhu cầu của bạn
    • Chủ động sắp xếp các BookMark lại theo thứ tự của bạn
    • Giao diện người dùng sẽ được xây dựng dựa theo phong cách sử dụng web của bạn, thân thuộc với trình duyệt như bạn đang dùng trên các thiết bị khác
    • Không đụng hàng nếu có đi offline
    Khuyết điểm:
    • Hơi khó một tẹo với người dùng ít tìm hiểu!!
    • Chỉ chỉnh sửa lại StartPage, không trực tiếp đồng bộ lại những đánh dấu trang trước đó của bạn
    • Không can thiệp thêm bất kỳ điều gì khác vào trinhf duyệt web, không chỉnh sửa core Browser, nên sẽ không có chuyên nhanh hay chậm hơn so với trước khi chỉnh sửa lại
    Bạn sẽ phải làm như thế nào:
    Đang trong quá trình thử nghiệm, nên các bạn góp ý để mình thiết kế cái giao diện lại cho dễ nhìn hơn, đẹp hơn rồi mới hướng dẫn làm cụ thể sau được!

Các bạn có thể thấy ở ảnh minh hoạ chúng ta có giao diện kiểu như win8, còn ảnh ngay phía trên mình tuỳ biến để hợp với mình, Khá là đơn giản, các shortcut để vào nhanh BBVietnam, Blog, Media, Google.

Các bạn cũng có thể xem video demo bên dưới:
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/i38EvWI7fOo?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Xem trên BB

bác ơi một là bác nói to lên,hai là bác bỉ nhạc nên đi,chứ mình không nghe dc bác nói gì hết nè

Thông cảm bạn ơi, ngó đồng hồ của PB, là 2h sáng đó bạn! Nói to tội mấy anh em đang ngủ! )
    Thôi thì bạn gắn headphone nghe lại giùm mình, mà mình cũng có nói gì nhiều đâu!

Guest
    Chỉ dẩn đi bác

Guest
    Xem đoạn đầu video cứ tưởng ChangDau cho anh em xem phim Hành Động

Intro =)) Đỉnh của chóp luôn!

hướng dẫn và up Demo lên đi bạn ơi =)

mình đươc rồi nè

còn làm thế nào thì các bạn chịu khó đợi chủ thớt nhé

Bác thớt cho em cái hướng dẫn bằng hình ảnh cho ae dễ làm

Guest
    Trong lúc chờ ChangDau up lên, tò mò xí =)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Browser 9700 tự động về Start Page khi đang lướt web
    Bởi tuanluong0507 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 21-09-2015, 04:51 PM
  2. Một trang web về theme đẹp và free
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-08-2011, 10:38 PM
  3. TIPS - Xem mã nguồn trang web trên Blackberry Browser (View page Source)
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-07-2011, 10:29 AM