Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Mình thấy trên AppWorld có nhiều phần mềm và Game mới luôn được cập nhật
    Rất nhiều anh em đam mê PB đã mua hoặc tìm trên mạng để Share cho mọi người
    Đã sài PB ai cũng đều thích có phầm mềm mới và Game mới cả.
    Mình nghĩ anh em cùng chung tay đóng góp để bớt gánh nặng tài chính cho những người đã mua và Share.
    Nên lập ra một hội có bác làm trụ trì để anh em chuyển khoản ( đề cử bác vnbb làm trụ trì )
    Ai tham gia hội thì đăng ký.
    Các bác thấy như nào ? Mời các bác cho thêm góp ý.

Re: [ Thảo Luận ] Có nên làm hội cùng đóng tiền để mua phần mềm AppWorld & Game ( mời bác vnbb vào làm trụ trì )

Nhất trí, mời các bác điểm game cần mua!

Re: [ Thảo Luận ] Có nên làm hội cùng đóng tiền để mua phần mềm AppWorld & Game ( mời bác vnbb vào làm trụ trì )

Mình nghĩ lập hội kiểu này không hiệu quả đâu. Nên thực hiện theo cách này. Bạn nào thích phần mềm gì đó thì gửi tiền cho bác vnbb để bác đấy mua. Bạn đấy sẽ được ưu tiên có bar trước tiên gửi từ bác vnbb và sau đấy 30 ngày thì bác vnbb mới công khai file bar lên diễn đàn cho các thành viên khác.

@Vodafone: cảm ơn bạn đã tin tưởng mình, nhưng mình xin phép edit, xóa đoạn liên quan đến mình trên tiêu đề topic nhé. Và cũng xin phép không làm "trụ trì", mình chưa muốn "xuống tóc" )

Đùa chút thôi, nhưng thực sự nếu các bạn định lập hội, lập quỹ gì thì tùy thôi, mình xin phép không làm chủ trì hay trụ trì gì quỹ, hội này nhé.

Còn như bạn @inhainha nói thì mình nghĩ cũng OK thôi, vì thực sự mình chỉ mua những app/game nào mình thích, chứ tự nhiên bảo mua 1 app/game mà mình không thích thì không có hứng lắm. Do vậy, nếu bạn nào thích những app/games nào (mà mình chưa thích ) thì có thể nhờ mình mua hộ cũng được, mình sẽ hỗ trợ nếu có thể.

Bác @inhainha có ý kiến rất hay.
    Cái mình muốn ở đây là giảm chi phí và cho những người đã mua phần mềm ( game & Soft )
    VD như bác @inhainha và mình cũng thích một phần mềm hoặc soft thì sẽ cùng mua. Như vậy chi phí tiền đã giảm đi 1/2 rồi
    Mà soft, game rất nhiều. Cùng mua thì sẽ giảm tương đối đấy. Mà quan trong nữa là liên tục được được sử dụng version mới.

Mời các bạn cùng thêm ý kiến :-bd

Ý tưởng chủ Topic khá hay !

Mình chia sẻ vài ý kiến cá nhân như sau :

1 - Nếu lập quỹ chỉ riêng mục đích mua App, games ....thì bác vnbb từ chối quản lý, thì sẽ tìm người quản lý, và sử dụng quỹ như thế nào : quyết định mua cái nào ? ai quyết định ? .......sẽ có nhiều ý kiến trái chiều vì nhu cầu app, games không giống nhau.........hay trao toàn quyền cho người trụ trì.

2 - Anh em nào thích App nào trả phí thì nhờ Bác vnbb mua dùm và bạn được ưu tiên dùng trước...sau 1 khoảng thời gian 7 ngày, 14 ngày....thì public cho anh em dùng sau

3. Hiện tại Diễn đàn cũng có quỹ hoạt động, duy trì domain, hosting ........theo mình thì anh em nhiệt tình đóng góp vào đây, và sẽ thảo luận dùng 5%,10%, 15% ....quỹ để mua app, game.....phần còn lại là ủng hộ quỹ duy trì phát triển Diễn đàn luôn. Như vậy bạn đóng góp cho cả 2 mục đích trong 1 lần đóng góp, nhưng suy cho cùng cũng là sự phát triển của Diễn đàn chúng ta.....
    (Với cách này thì có thể anh vnbb và Admin có kinh nghiệm và đánh giá App nào, game nào cần thiết ...sẽ mua về anh em cùng sử dụng....). Nhiều người sử dụng thì trong số đó một số người cũng sẽ có suy nghĩ " muốn góp 1 chút gì " cho Diễn đàn thì sẽ tự nguyện đóng góp vào.......không có kinh nghiệm viết bài, đóng góp bài viết phần mềm.....thì đóng góp vật chất.........người góp công, người góp của là vậy. ( Bác vnbb mở tài khoản nào tiện lợi anh em dễ đóng góp và public thông báo ra bên ngoài luôn).

Diễn đàn bbvietnam.com là một diễn đàn phi lợi nhuận, nhưng không phải không có phát sinh chi phí, và muốn phát triển mạnh lại tốn nhiều chi phí hơn :-bd

Nên mình rất mong anh em đóng góp ý kiến, thảo luận để có kết quả cuối cùng chứ không phải chỉ trên thảo luận

@namaccguitar
    Bác xem như nào có hô hào được anh em không.
    Ở đây ai cũng muốn trao đổi đóng góp để phát triển cả.
    Thấy diễn đàn bbvietnam ngày càng đông mà AE ít hưởng ứng quá

cái này em cũng đã suy nghĩ , em nghĩ tổng hợp thêm nhiều anh em đóng góp lên danh sách. Em thấy cách ổn nhất là: Tạo 1 tài khoản BlackBerry ID riêng chỉ để mua app + nhận hỗ trợ Money để mua tài khoản Tài khoản này sẽ do Ban quản trị (bầu ra hoặc...em nghĩ tầm 3 người là vừa) quản lý
    Vấn đề này liên quan đến Money nên cần lựa chọn Ban quản lý tốt + lập danh sách cụ thể thu chi bao nhiêu + ...
    Ý kiến của em tạm thời mới nghĩ được như vậy :-bd

Guest
    Mình "đào mộ" tí, vụ này cuối cùng sao rùi các bác nhỉ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Có nên mua bb 9900 trong thời điểm hiện tại?
    Bởi PROTCKXU9283 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 06:52 AM
  2. BlackBerry sau mỗi lần đáp chuyến “hàng không giá rẻ” - Cùng thảo luận
    Bởi leanhtuan3189 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-11-2014, 12:43 AM
  3. Mời anh em cùng thảo luận về z30
    Bởi kyitc trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 09-10-2014, 08:34 AM
  4. Nokia xác nhận sẽ đóng cửa nhà máy cuối cùng tại Phần Lan vào mùa thu
    Bởi diemthepham trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-08-2012, 11:39 AM
  5. [THẢO LUẬN] Liệu có nên dùng BIS không các bác?
    Bởi dungtrandk1 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 30-05-2012, 02:30 PM