Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Mình muốn down một vài phần mềm bên Play store về convert cho PB dùng mà không có thiết bị sử dụng Adroid, không tài nào mà down được. GG thì có cách này down được nhưng vẫn phải dùng ID của thiết bị Adroid.
    Các bác làm sao down được app của Adroid từ Play store về máy tính chỉ mình với, không thì ai dùng tài khoản rác GG cho mình mượn để down với, m chả làm gì nữa đâu

Hướng dẫn tải file APK từ Google Play trên PC

Một trong các hạn chế của người dùng Android là khi tải ứng dụng từ Google Play, người dùng chỉ có thể tải trực tiếp lên thiết bị Android của mình, chứ không được cung cấp file APK (file cài đặt cho hệ điều hành Android).
    Phải làm sao để có thể tải các tập tin Android APK từ Google Play ngay trên máy tính? Real APK Leecher là ứng dụng miễn phí mã nguồn mở, giúp bạn tải về các tập tin Android APK từ Google Play bằng cách sử dụng tài khoản Google liên kết với thiết bị Android của bạn.
    Hướng dẫn sử dụng Real APK Leecher
    Bước 1: Sau khi tải Real APK Leecher về, bạn tiến hành giải nén tập tin. Kích hoạt tập tin 'Real APK Leecher.exe' để bắt đầu sử dụng ứng dụng ngay mà không cần cài đặt.
    Bước 2: Lần đầu sử dụng, Real APK Leecher sẽ yêu cầu bạn đăng nhập thông tin tài khoản Google và ID của thiết bị Android. Sau đó nhấn ‘Save' để lưu lại và bắt đầu sử dụng
    Bạn có thể xem thông tin ID của thiết bị bằng cách truy cập vào tính năng Phone trên điện thoại rồi gõ *#*#8255#*#*, lập tức màn hình thiết bị sẽ xuất hiện bản thông tin về thiết bị, trong đó có Device ID. Hoặc có thể sử dụng ứng dụng ‘Device ID' được cung cấp miễn phí trên Google Play.
    Bước 3: Giao diện Real APK Leecher khá thoáng, bạn chỉ cần nhập tên ứng dụng hay trò chơi cần tải vào dòng ‘Search Android Market by' và nhấn Enter.
    Danh sách các ứng dụng được trình bày khá rõ ràng, bao gồm tên, phiên bản, dung lượng, hình thức trả phí hay miễn phí.
    Bước 4: Để tải về, bạn rê chuột vào dòng thông tin ứng dụng và nhấn phải chuột và chọn lệnh ‘Download this app' để tải tập tin APK của ứng dụng về máy tính.
    Bạn có thể thiết lập đường dẫn lưu trữ tập tin APK tải về tại hộp thoại Options của ứng dụng : Edit > Options
    Như vậy bạn đã có được file cài đặt APK, có thể chép vào thiết bị để cài đặt. Mời bạn tải về Real APK Leecher tại đây.

Guest
    Bạn thử cài BlueStacks thử xem, simulator để chạy ứng dụng Android trên PC/Mac.

Trích dẫn Gửi bởi KiNGHAI
    Bạn thử cài BlueStacks thử xem, simulator để chạy ứng dụng Android trên PC/Mac.
    Không được bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi sltk
    Không được bạn ơi
    Không được là sao bạn? Bạn cài BlueStacks không được hay bạn tải app về không được vậy?

Không được là sao bạn? Bạn cài BlueStacks không được hay bạn tải app về không được vậy?
    Không tải Apps về được, vẫn bắt buộc phải có Device Adroid

Tốt nhất là search trực tiếp file apk đó trên mạng, hoặc vào appstore.vn đăng ký tài khoan miễn phí và tải ứng dụng về pc rồi convert

-----
    Sent via TapaTalk 2

Trích dẫn Gửi bởi sltk
    Không tải Apps về được, vẫn bắt buộc phải có Device Adroid
    Mình thì không có thiết bị Android, vẫn dùng được. Hay bạn thử mượn một máy Android nào đó, login vào, rồi log out, để hệ thống nhận diện tài khoản đã có đăng nhập vào thiết bị Android thử xem.

Mình thì không có thiết bị Android, vẫn dùng được. Hay bạn thử mượn một máy Android nào đó, login vào, rồi log out, để hệ thống nhận diện tài khoản đã có đăng nhập vào thiết bị Android thử xem.
    Có nghĩa là bạn vẫn down apps về máy tính được hử :-/
    Mình down nó cứ bắt sync với Device...

Bạn down thử cho mình mấy apps này với :
    http://bbvietnam.com/threads/nhan-c...-co-test-update-18-12.8412/page-8#post-174271

Trích dẫn Gửi bởi viethungyp
    Tốt nhất là search trực tiếp file apk đó trên mạng, hoặc vào appstore.vn đăng ký tài khoan miễn phí và tải ứng dụng về pc rồi convert

-----
    Sent via TapaTalk 2
    Seach không có hoặc bản đã cữ bác ợ
    Cảm ơn bác cái appstore.vn, để e vào làm đó xem sao.
    Thanks.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi viethungyp

-----
    Sent via TapaTalk 2
    Bác chỉ em cách tải về PC đi, e vào đấy có thấy chỗ nào tải cho PC đâu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bạn thích dùng Snap hay Google Play Store của Cobalt?
    Bởi anhxuantranthi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-09-2016, 02:48 PM
  2. Không cài được app Native sau khi cài Play Store
    Bởi miinphansi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-05-2016, 05:41 PM
  3. BlackBerry cập nhật các ứng dụng cho Priv trên Play Store
    Bởi zaid3p92 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 30-05-2016, 12:56 PM
  4. Google Play Store đòi Update sau khi lên OS 10.3.1.2267