Kết quả 1 đến 6 của 6
    Em đang tính mua một em playbook về để phục vụ nhu cầu giải trí nhưng khi nghiên cứu trong diễn đàn thấy một số vấn đề về wifi của PB như khi để chuẩn n thì hay mất sóng ( cách khắc phục là chuyển về chuẩn b/g -theo em được biết ) , nhưng đấy là modem của nhà mình thì còn chỉnh được chứ chẳng nhẽ khi ra ngoài quán cafe chẳng hạn modem nó để chuẩn n, mà dùng PB thì đành chịu ạ :-s ??? trên đây là thắc mắc của em mong các bác giải đáp dùm ạ

Chuẩn n tương thích ngược về b/g mà b.mình nhớ là vậy. Đang xài chuẩn n vẫn ok mà

Guest
    playbook vẫn hỗ trợ chuẩn n mà bạn. chỉ hơi yếu thôi. mình dùng thấy ra quán cafe vẫn bắt ngon lành. ngồi ngay trong quán thì gần nguồn phát wifi mà. ko sao đâu bạn ak. playbook chỉ có câu trộm wifi xung quanh hơi chán vì cnó để chuẩn g/n X_X

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi pttptuan
    Chuẩn n tương thích ngược về b/g mà b.mình nhớ là vậy. Đang xài chuẩn n vẫn ok mà
    Tại em đọc thấy có mấy bác dùng n phải đổi lại b/g

Trích dẫn Gửi bởi tuankata
    playbook vẫn hỗ trợ chuẩn n mà bạn. chỉ hơi yếu thôi. mình dùng thấy ra quán cafe vẫn bắt ngon lành. ngồi ngay trong quán thì gần nguồn phát wifi mà. ko sao đâu bạn ak. playbook chỉ có câu trộm wifi xung quanh hơi chán vì cnó để chuẩn g/n X_X
    Thế thì ko sao bác ạ .em chỉ sợ dùng theo chuẩn n nó lại phá sóng.có khi đến cốc cafe còn chả đc uống ý chứ

Khg biet moi nguoi sao chu may minh ok het ve wifi.nhung that su van buc boi vi lau lau no tu ngat ket noi.va lau lau bao la connected nhung that su la bao ao.phai réstart lai pb mat thoi gian.san day xin cho hoi go tieng viet tren playbook nhu the nao.minh chi biet go kieu vni thoi nhe.khg biet go kieu telex.

nói chung cái khoản câu trộm nhà hàng xóm là hơi nản vì PB bắt xa kém quá, còn không bằng đt, với cả thỉnh thoảng tự nhiên mất kết nối phải conect lại nhất là xem file flash ! Nhưng không bận tâm lắm vì chót yêu Rim rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook Wifi 3G / OS 2.1.0.1917 Wipe xong chỉ còn 2 icon thần thánh / Cách khắc phục
    Bởi Donald2 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 23-05-2017, 09:11 AM
  2. WiFi Hero - Tiết kiệm Pin, tiết kiệm phí GPRS khi dùng WiFi
    Bởi hoastt trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 15-12-2015, 11:16 AM
  3. Chia sẻ kinh nghiệm dùng playbook và wifi
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 12:41 AM
  4. Bold béo dùng wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi có màu xám :(
    Bởi inthelong1 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2012, 03:58 PM
  5. dùng đthoại phát wifi cho playbook dùng??
    Bởi utyuhnkk trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-2012, 10:06 PM