Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest

Thế là pin có vấn đề rồi . Sạc đầy mình để đuợc vài hôm đấy

Trích dẫn Gửi bởi leomu
    mình mới mua e PB , Batery Guru healt là 89 % . thế mà đêm e sạc đầy pin , để máy ở nhà đi làm , 5h chiều về thì máy bị sập nguồn do hết pin :| thế có bình thường không ạ ? hay nó bị lỗi gì :|

Trích dẫn Gửi bởi leomu
    mình mới mua e PB , Batery Guru healt là 89 % . thế mà đêm e sạc đầy pin , để máy ở nhà đi làm , 5h chiều về thì máy bị sập nguồn do hết pin :| thế có bình thường không ạ ? hay nó bị lỗi gì :|
    Máy bạn có mở Wifi không? Nếu có mở wifi và có đang mở ứng dụng gì đó có kết nối mạng, thì kết nối mạng vẫn chạy, vẫn tốn pin.

Khi bạn để chế độ Stanby, là bạn tap vô thanh báo pin > Standby hay để nó tự động tất màn hình?

Nếu không kết nối wifi; và chỉ để stanby thì rất lâu mới hết pin!

cũng có thể máy bạn để ở chỗ nhiễm từ.Như máy mình đang dùng để ở gần điện thoại bàn lock máy rồi mà máy vẫn sáng rồi số nhảy loạn xạ

nói thật là chất lượng PB ko tốt lắm đâu, nhất là pin vs sạc rất hay có vấn đề nhiều người bị lắm, bạn cần hết sức chú ý. như máy bạn thử theo dõi kĩ mấy hôm xem, mà hạn chế đừng để nó cạn pin tự tắt nguồn

Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    nói thật là chất lượng PB ko tốt lắm đâu, nhất là pin vs sạc rất hay có vấn đề nhiều người bị lắm, bạn cần hết sức chú ý. như máy bạn thử theo dõi kĩ mấy hôm xem, mà hạn chế đừng để nó cạn pin tự tắt nguồn
    Nếu máy mang từ nước ngoài như mỹ hay eu về thì vô tư nha bác,còn máy mang từ ngoài nước về từ trung quôc sẽ khác

Trích dẫn Gửi bởi chavalier
    Nếu máy mang từ nước ngoài như mỹ hay eu về thì vô tư nha bác,còn máy mang từ ngoài nước về từ trung quôc sẽ khác
    dĩ nhiên là hàng chính hãng vẫn sẽ khác vs hàng tray, ref của thương gia vẫn bán nhưng thực sự chất lượng phần cứng của pb nhìn chug ko ngon lắm, mình biết nhiều bạn cũng kẹp nách về đây mà vẫn gặp vấn đề như thường, ko phải nc ngoài mà vô tư đâu bác.
    P/s: dĩ nhiên ko phải 100% cái nào cũng bị

Sent from my iPhone using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi chavalier
    đồng ý với bác.máy mình chả lo vụ hết pin.toàn để nghe nhạc qua đêm rồi máy hết pin tự tắt.rồi sáng cắm sạc lại.xong nhấn nút power là ok.máy mình mua ở thailand.cataloge tiếng thái.không hở sáng,không problem camera.nói chung là hài lòng.BH 1 đổi 1 ( chĩ tại thailand thôi)

Trích dẫn Gửi bởi canhmeo
    đồng ý với bác.máy mình chả lo vụ hết pin.toàn để nghe nhạc qua đêm rồi máy hết pin tự tắt.rồi sáng cắm sạc lại.xong nhấn nút power là ok.máy mình mua ở thailand.cataloge tiếng thái.không hở sáng,không problem camera.nói chung là hài lòng.BH 1 đổi 1 ( chĩ tại thailand thôi)
    với cách dùng này bạn sẽ sớm gặp vấn đề với pin thôi kiểu khoe lợn cưới áo mới =))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook sáng mờ sau khi Lock/Standby
    Bởi khoailang trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-08-2016, 10:34 AM
  2. Nghe nhạc bằng tai phone chế độ standby
    Bởi PhanTuanVu8 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-08-2014, 03:16 AM
  3. Vấn đề hao pin khi ở chế độ standby giữa z10 và ios - nghĩ mãi không ra ????
    Bởi heomapdangyeu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 01:33 AM
  4. Vấn đề pin OS 2.1.0.1088 (standby 10 tiếng mất 50%)
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-11-2012, 03:59 PM
  5. [Hỏi đáp]: Thiết lập Standby cho phím convenient BB8830 có được ko?
    Bởi seoshisha trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2012, 01:09 PM