Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bác, mình có thử search trên Google về một số lỗi (bao gồm phần cứng và phần mềm) cũng như những sự bất tiện khi sử dụng Playbook wifi nhưng cảm thấy vẫn chưa thỏa mãn. Vì thế nên mới lập topic này xin ý kiến của các bác. Mình sẽ góp nhặt và tổng hợp trên #1
    Topic này không phải để chê nhưng là mình nghĩ là cần thiết để anh em trước khi mua Playbook hoặc có nhu cầu tìm hiểu về Playbook có thể tham khảo. Mong mọi người giúp đỡ

Cuối năm mọi người tất bật quá ạ

lỗi không lên, màn hình đen thui, led chớp chớp chớp.....

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 03/01/2013, 13:35 ---<br /><br /> lỗi không lên, màn hình đen thui, led chớp chớp chớp.....

Có lỗi là cuối tháng này không biết có lên được OS10 hay không thôi. Nếu không lên được là lỗi nặng luôn

Trích dẫn Gửi bởi VTG
    Có lỗi là cuối tháng này không biết có lên được OS10 hay không thôi. Nếu không lên được là lỗi nặng luôn
    Chuẩn bác. Không lên BB10 thì chắc PlayBook chỉ dùng để lướt web với gõ tiếng anh mất

Bị lỗi bật lên dc 1 tý rồi tắt phụp. đang gửi bảo hành ở 37 trần hữu tước... pin vẫn ngon lành mà k khởi động được

Cho em hỏi cái đèn led bên cạnh camera trước có tính năng gì? Sao em chỉ thấy khi nào có Mail nó báo màu đỏ, còn bình thường ko có gì.
    Có thể chỉnh đèn led này bằng phần mềm như bên bb đc ko

[ Posted by Mobile Device ]

Nhà cháu mới xài BP trước kết nối với máy tính bằng destop software bình thường, sau khi cài lại win thì ko thể kết nối BP với máy tính nữa. nó cứ hiện lên cái bảng:

để nó update lại rồi cũng ko kết nối được, nhà cháu mới xài nên chưa có kinh nghiệm, xin các bác ý kiến chỉ đạo vụ này với ạ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sirhanguyen
    Nhà cháu mới xài BP trước kết nối với máy tính bằng destop software bình thường, sau khi cài lại win thì ko thể kết nối BP với máy tính nữa. nó cứ hiện lên cái bảng:

để nó update lại rồi cũng ko kết nối được, nhà cháu mới xài nên chưa có kinh nghiệm, xin các bác ý kiến chỉ đạo vụ này với ạ.
    Bạn bị giống mình bữa trước. Bạn gỡ Blackberry Device Manager & Blackberry Desktop Softwares, cắm vào để máy tính tự nhận PB. Nếu nhận được, thì trên My computer sẽ hiện lên ổ cứng playbook, double click để nó tự nhận driver, rồi mới sử dụng được<br /><br />--- Added at Thứ 2 28/01/13 21:14 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi vipkyd
    Chào các bác, mình có thử search trên Google về một số lỗi (bao gồm phần cứng và phần mềm) cũng như những sự bất tiện khi sử dụng Playbook wifi nhưng cảm thấy vẫn chưa thỏa mãn. Vì thế nên mới lập topic này xin ý kiến của các bác. Mình sẽ góp nhặt và tổng hợp trên #1
    Topic này không phải để chê nhưng là mình nghĩ là cần thiết để anh em trước khi mua Playbook hoặc có nhu cầu tìm hiểu về Playbook có thể tham khảo. Mong mọi người giúp đỡ
    Playbook không bị lỗi gì đâu, chẳng qua là cách cài đặt chưa chuẩn thôi. Nhiều khi chỉ 1 thao tác nhỏ không để ý sẽ làm mất thời gian mà ko tìm ra lỗi từ đâu.
    Mình thấy rõ là khi cài đặt PB điều qua trọng là :
    1. Phải có wifi mạnh, ổn định
    2. PB phải được sạch đầy để phục vụ quá trình cài đặt rất dài
    3. Nếu có lỗi gì, thì nên uninstal BDM, BDS hoàn chỉnh
    4. Nhớ thuộc lòng cách này : [TUT] Unbrick - Khôi phục lại PlayBook bị lỗi OS (thks ryanred)
    5. Tránh nâng cấp lên những bản beta, thử nghiệm, v.v... nếu không là ... vọc sĩ chuyên nghiệp

Guest
    Em bị lỗi Camera : Error.4003 picture

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM