Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Lỗi sạc

Thứ nhất là Playbook ko thể mở lên đc bằng cách nhấn nút Power thông thường mà phải cắm sạc vào rồi nhấn nút Power mới hiện lên màn hình boot.

Thứ hai nếu để nguyên sạc thì chỉ sau vài giây máy lại tiếp tục tắt.

Để giải quyết tình trạng trên mình thường xuyên phải làm theo quy trình: Cắm sạc đợi led đỏ sang led vàng - Nhấn Power, rút sạc. Bản thân việc này rất khó chịu vì nhỡ ra ngoài ko có chỗ cắm sạc thì làm sao???

Tuy nhiên phần khó nằm ở chỗ, nếu sau khi boot xong mà cắm sạc vô thì máy lại tự động Turn Off tiếp (có hiện ra màn hình chọn Shut Down, Stand By, Log Off nhưng bất kể chọn gì thì nó vẫn Turn Off). Rất nhanh, chừng 5s là máy tắt rồi. Thỉnh thoảng ko rõ nguyên nhân máy sẽ ko tắt và để yên cho mình sạc. Cũng có khi máy sẽ để yên cho mình sạc cho tới khi... mở màn hình khóa lên.

Đã thử Security Wipe, Load lại ROM, sạc nam châm đều vô ích.

Riết rồi muốn đập máy. Và search trên mạng thì cũng rất nhiều ng bị chung tình trạng, có cảm giác RIM ko những xả hàng tồn mà còn xả hàng lỗi vậy.

Lưu ý là máy ko hề kiệt pin.

Guest
    Máy bạn bị dô nước hay làm việc trong môi trường ẩm không vậy? nghe như chap mạch ấy.
    Mình có 2 chiếc xài rất trâu và vỏ cũng nát hết rồi còn chưa bị làm sao. Bạn muốn kiểm tra kỹ thì tháo hẳn vỏ máy ra xem bên trong như thế nào thôi!

Mình dùng máy rất ít, chỉ sử dụng ở nhà, còn đâu thời gian còn lại toàn để trong bao da bọc ni lông cất tủ thì lấy đâu ra ẩm với chả ướt :| có cảm giác máy ko chịu nhận là đã đc sạc đầy.

Guest
    Tới hiện tại thì hầu như ko boot vào đc màn hình chính luôn, cứ hiện ra chữ Blackberry Playbook chừng 10s thì máy lại tắt. Cứ nghĩ mua hàng của BB thì bền nhưng ko những vô dụng mà còn lỗi lã như này muốn chửi thề kinh khủng.

thông cảm với bạn.máy mình thì trâu bò lắm mà nhiều khi còn muốn chửi thề.browser chậm kinh dị,fb thì nhiều khi like status toàn báo lỗi,mua rồi hối hận thiệt.

Chuẩn bị mang em nó gửi qua Mẽo bảo hành :| xài ko đc nhiêu mà toàn lỗi nản ghê.

gửi đi được thì gửi thôi mừ. Bản than mình đã xác định mua máy thì trừ khi hàn chì, khò thiết thì ko có dung cụ chứ toàn tự xử thôi. Cái máy để dùng thôi mà, tự tìm hiểu rồi sửa luôn dung mới thú vị. Có rắc rối quá thì next, cũng chẳng phiền hà gì. Nghĩ nghiêm trọng chi cho khổ tâm.

cái playbook cứ mang ra mà đập k hỏng được đâu thử nhiều rồi đảm bảo đấy !

Đang hư cam nè ... Chưa có thời gian tháo ra ! hiu ... Còn con 9900R nữa ! rồi cũng đến lúc bị đập ! hì , Nó cứ bị ấn đúp 2 lần ấn mạnh mới an nút kết thuốc cuộc gọi ! buồn