Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi tuank284
    Mấy bác cho em hỏi, con pb của em tắt máy sạc thì đén màn hình sáng led chớp bt,rút sạc ra thì báo đang sạc pin.nó bị lỗi gì vậy

[ Posted by Mobile Device ]
    Hình như là bình thường bác ạ! Dù đã sạc đầy, rút phích cắm ra nó lại hiện biểu tượng phích cắm hướng sáng nguồn điện !<br /><br />--- Added at 15/06/2012, 12:07 ---<br /><br />Còn một vấn đề nữa. Tắt máy sạc vào buổi tối, em thấy màn hình vẫn hiện mờ mờ ( kiểu không bật đền nên, nhưng màn hình đã hoạt đông ) . Đấy có phải là một điều bình thương không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi oriomar
    Còn một vấn đề nữa. Tắt máy sạc vào buổi tối, em thấy màn hình vẫn hiện mờ mờ ( kiểu không bật đền nên, nhưng màn hình đã hoạt đông ) . Đấy có phải là một điều bình thương không ạ ?
    Con PB nào cũng thế bạn nhé :-bd

Mình bị 0% pin mấy lần rôi nhưng cú để sau 10 ngày thì cắm lại lên. Nhưng sau những lâgn như vậy thì máy có nhiều hiện tựong xảy ra
    1. Rất nhanh hết pin,dù để chế độ nghỉ pin vẫn tiêu hao cho đến cạn trong 1 ngày
    2. Chết 2 camera
    3. Ko vào dc piture
    4. Hỏng bluetooth
    Máy nhờ mua bên mỹ. Có nên chuyển sang bảo hànhko ahy

[ Posted by Mobile Device ]

Thôi chuyển qua bảo hành làm gì, mua con khác ;

máy mình giờ sạc mà không hiển thị đèn LED hay gì hết, thử hết mọi cách mà không ăn thua gì. giờ sao đây các bác giúp mình với

qwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwwww wwwwwwwwwwwwww

Có phải máy của bạn đã up lê room 2.0.1.688 ko? mình cũng đang có 1 em bị y như bạn, nhưng không biết có phải do room không nữa. Mong a e góp ý cách cứu em nó..

Theo thông tin tham khảo như sau :

"Pin của PB là pin lithium ion polymer không có hiện tượng chai pin mà chỉ suy giảm hiệu năng theo thời gian (dù có sử dụng hay không cũng thế) và suy giảm theo công suất sử dụng (khoảng 1300 lần dung lượng tiêu chuẩn của pin của pin không liên quan tới số lần cắm sạc)"

#» CÓ THỂ SẠC BẤT KÌ LÚC NÀO VÀ BAO NHIÊU % KHÔNG QUAN TRỌNG (pin còn 50% vẫn sạc thoải mái ,chỉ có 10 phút để sạc cũng sạc được, mới sạc được 40% mà phải đi cứ rút sạc ra ...)
    Có một lưu ý nhỏ thế này pin được sạc hiệu quả nhất trong khoảng từ 20%÷80% thời gian bằng 1/3 thời gian sạc từ 0÷100%

#» KHÔNG NÊN SẠC LÂU QUÁ MỨC CẦN THIẾT

Nhờ anh em chia sẻ thông tin giúp :

1. Thông tin trên là đúng ?

2 Tình huống :

Thường sử dụng đến lúc đi ngủ là gần cạn pin, sau đó dùng ổ cắm loại hẹn giờ, nhưng chỉ hẹn được tối đa 2 tiếng (120 phút) thôi cắm sạc rồi đi ngủ, khi hết 120 phút thì điện tự ngắt và PB cũng chưa đầy khoảng 70-80%

a. Chỉ sạc lần 120 phút rồi thôi khoảng 70-80%

b. Hay sạc 120 phút tự ngắt, gần sáng lại bật hẹn giờ sạc tiếp 120 phút nữa, tới giờ đi làm là 100% (2 lần hẹn giờ lúc giữa khuya và gần sáng).

c. Cố gắng sắp xếp lại sạc thời gian khác : sạc 1 lần 3,5-4 tiếng --> tốt nhất.

Nếu cách 3 không tiện, thì cách 1 và 2 , cái nào tốt hơn ?

Cảm ơn những chia sẻ của anh em !

Guest
    em bị mất cái sạc chuẩn, đang phải dùng cái sạc 9900, cái sạc 5V 700mAh cho playbook lâu gấp đôi bình thường, ko biết có ảnh hưởng gì về sau không ạ?

Guest
    cái PB nào mà bị tắt lúc còn báo vài vạch mình nghĩ là đã bị thay pin hoặc có thể là hàng ref

Playbook của mình pin còn khoảng 70%, kết nối usb với máy tính nó báo "không sạc đc" (cái này mình thấy bình thường). xong ngồi cóp cóp pas pas, xíu rút usb thì nhìn lại nó lên 100%, các bạn có để ý hiện tượng này??

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi liên quan đến cảm biến của BlackBerry 10 đã được khắc phục
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2015, 12:46 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 02:41 AM
  3. Rất khó hard reset playbook 4G LTE bằng power + vol dow + vol up
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 09:41 AM
  4. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  5. Cách tắt máy playbook không dùng phím power
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 09:24 AM