Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi i6reen
    Playbook sạc khoảng 3h30' là đầy rồi bạn

Thường thì ko cần tắt nguồn để sạc....nhưng lâu lâu bạn nên cho mọi thứ tắt hẳn để sạc đi
    Khi tắt nguồn gắm sạc máy sẽ báo đèn đỏ sau đó qua đèn vàng chớp chớp khi đầy nó sẽ báo sáng xanh-> rút sạc
    Khi ko tắt máy chỉ báo thanh trạng thái pin đến khi đầy sẽ chuyển thành biểu tượng Phích cắm vậy thôi
    sao mình cắm vô sạc pin nó hiện đèn đỏ rồi tắt im luôn, khi ấn tổ hợp phím (+) (-) power thì nó hiện tới logo playbook rồi treo luôn ko tắt rút sạc ra thì tắt luôn playbook ( có ai gặp tình trạng như mình chưa

Tình hình là mình mới sử dụng Playbook . Khi mới mua về mình thấy pin nhanh hết và cài Batteryguru thì thấy battery health là 77% . Sau khi tìm kiếm trên mạng mình đã thực hiện xả pin cho playbook (dùng đến khi nó tắt hẳn thì sạc liên tục 8 tiếng ) . kết quả là sáng hôm sau bật lên check battery health thì thấy lên 98% và trong 2 ngày sử dụng thấy thời lượng pin cải thiện đáng kể ( lâu hết hơn nhiều ) .

Mình muốn hỏi là từ giờ nên dùng tắt hẳn hãy sạc hay tầm 10-15% thì sạc . Mong Ae nào đã và đang dùng Playbook cùng chia sẻ

PB của mình sạc cả đêm hôm qua mà không được. Đến sáng nay khi cắm lại sạc vào thì thấy đèn đỏ sáng sau đó là đèn xanh nháy 5 lần. Không thể bật máy lên được. Đã bấm nút power, (-) và (+) mà vẫn không được. Có ai biết cách xử lý vấn đề này không, giúp mình với. Cám ơn nhiều.

Guest
    playbook của mình sạc khoảng 10 tiếng nhưng vẫn chỉ dc 98% la nguyên nhân gì thế các bạn ?

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi anhlam_158
    playbook của mình sạc khoảng 10 tiếng nhưng vẫn chỉ dc 98% la nguyên nhân gì thế các bạn ?

hehe bạn nhìn lai xem trên cục pin là hình ( tia set) hay hình phích cắm.
    100% là phich căm rồi. rút ra cắm vào là lên 100% nhé.
    từ lần sau ko bị nữa. :x

Trích dẫn Gửi bởi catljnh
    hehe bạn nhìn lai xem trên cục pin là hình ( tia set) hay hình phích cắm.
    100% là phich căm rồi. rút ra cắm vào là lên 100% nhé.
    từ lần sau ko bị nữa. :x
    ah, đúng là nó hình phích cắm . hóa ra là lừa nhau. ko bit là khi đầy nó có tự ngắt sạc ko nhỉ ?

Guest
    Cộng nhận em playbook sạc lâu thật, em sạc từ lúc báo pin yếu (khoảng 10 %) phải hơn 5 tiếng mới đầy. Không bít có bình thường không các pác nhỉ ? :-/

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngovantaiidp
    Mình vừa nhận 1 em PB 32G từ Mỹ sách tay về.
    Em mở lên em nó còn 0% pin, cấm xạc 2h mà vẫn không lên % nào.
    Lo quá đi đó mà!
    Mình cũng bị như bạn này....giờ khắc phục sao đây vậy các pro....thanks

Pin playbook nếu dùng bình thường (web, chat, đọc sách. . .) thì được khoảng bao lâu các bác?

playbook của mình sạc lần 2, nhưng không thấy hiện phích cắm, và đèn Led không nhấp nháy như lần đầu, cho mình hỏi có sao không, mình phải làm sao để hiện cái phích cắm , minh có phải change gì từ battery sang plug in ( hoặc ngược lại)
    giúp mình với, mình đang lo sốt vó vì mới mua mà đã như vậy (

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi liên quan đến cảm biến của BlackBerry 10 đã được khắc phục
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2015, 12:46 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 02:41 AM
  3. Rất khó hard reset playbook 4G LTE bằng power + vol dow + vol up
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 09:41 AM
  4. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  5. Cách tắt máy playbook không dùng phím power
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 09:24 AM