Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Chiếc BlackBerry® PlayBook™ của bạn có thể không bật được lên, đèn LED chỉ nháy Vàng, hoặc PlayBook khởi động nhưng chỉ đến lúc hiện Logo rồi lại tắt, hoặc cũng có thể tối thui, im lìm mặc cho bạn nhấn bất cứ nút nào.

[imgs=538,403]http://media.bbvietnam.com/images/trang/IMG2011042200014.jpg[/imgs]
    Khi bạn đang sử dụng PlayBook (PlayBook ON), nếu PIN xuống dưới 10% nó sẽ thông báo lên màn hình tình trạng Pin và phát vài tiếng Bíp cảnh báo. Nếu bạn không sạc ngay thì đến khi Battery Voltage xuống 3.53V (0%) thì PlayBook sẽ tự động shutdown. Khi đó, nếu bạn nhấn nút Power để khởi động PlayBook, thì nó chỉ hiện được Logo lên là lại tắt ngay lập tức.

Nếu PlayBook đang ở chế độ "Stand By", nó cũng phát âm thanh Bíp cảnh báo khi Pin còn 10% nhưng không có màn hình thông báo, và sẽ trở lại trạng thái "Stand By". Vì ở chế độ Stand by, nó vẫn tiêu hao Pin (mặc dù ít hơn khi đang bật) nên nếu không sạc thì đến khi Battery Voltage xuống tới 3.53V (0%) thì PlayBook cũng sẽ tự động shutdown.

Khi Pin đang ở mức dưới 3.53V (0%) thì sao?
    Nếu bạn đã để cho PlayBook tự động Shutdown khi Pin xuống tới mức 3.53V (0%), khi đó Pin sẽ vẫn tiếp tục bị tiêu hao do vẫn phải nuôi bo mạch chủ và bộ điều khiển Pin.
    Khi Pin ở mức giữa 2.7V-3.53V, nhấn nút power thì đèn LED chỉ nhấp nháy, báo hiệu Pin yếu (PlayBook Tablet OS v1.0.5 trở lên). Nếu xuống dưới 2.7V, sẽ không có hiện tượng gì xảy ra, đèn LED không sáng và cũng không nhấp nháy.

Sạc Pin như thế nào?
    Nếu Pin đang ở mức dưới 3.53V(0%), quá trình sạc sẽ khác nhau phụ thuộc vào phiên bản OS của PlayBook bạn đang sử dụng.
    • Đối với BlackBerry Tablet OS phiên bản cũ hơn 1.0.5: đèn LED chỉ sáng màu đỏ khi cắm sạc, cho đến khi Pin được hơn 3.53V thì PlayBook sẽ tự động khởi động và màn hình sẽ xuất hiện biểu tượng Charging
    • Đối với BlackBerry Tablet OS phiên bản 1.0.5 hoặc mới hơn: đèn LED sáng đỏ và nháy Vàng để cho biết là PlayBook đang sạc, khoảng thời gian giữa sáng đỏ và vàng khoảng 45 giây. Khi đèn LED chuyển hẳn sang màu Vàng (không nhấp nháy) thì PlayBook bắt đầu khởi động. Và RIM khuyên là chúng ta nên sạc liên tục khoảng 3.5h để cho Pin của PlayBook thực sự được sạc đầy.

Một số thông tin thêm đối với bản OS trước 1.0.5 (chắc giờ không ai dùng nữa)
    - PlayBook sẽ không sạc khi bạn đã Turn Off
    - Và cần phải dùng bộ sạc đi kèm để sạc cho PlayBook
    - Khi Pin đã hết dưới 3.53V, cần phải sạc 6h liên tục

Note: Nếu sau khi sạc hàng giờ liền mà PlayBook vẫn không khởi động lên, bạn có thể cần thực hiện các bước sau:
    • Giữ đồng thời phím Power và Volumn Up (+) cho đến khi đèn LED đỏ hoặc
    • Cắm sạc vào và ngay lập tức thực hiện bước 1
    Theo: blackberry.com

nếu mình có tiền sẽ mua một em tablet chạy windows chứ không mua playbook hay android vì nó không thể đồng bộ tốt vói máy tính như chạy windows cho dùng mình là bbfan :P

Trích dẫn Gửi bởi hieuykhoa
    nếu mình có tiền sẽ mua một em tablet chạy windows chứ không mua playbook hay android vì nó không thể đồng bộ tốt vói máy tính như chạy windows cho dùng mình là bbfan :P
    @hieuykhoa: Bây giờ là thời kỳ Cloud rồi bạn ơi, đồng bộ lên "mây" hết chứ cần gì đồng bộ với cái máy tính local làm gì

cái playbook của mình cứ còn 20% là báo, và 10% là tự tắt, vẫn có lúc xuống 4% mới tắt (nhưng hiếm lắm)
    có bác nào bị trường hợp này chưa

@tienphong1411: mình chưa bị như vậy, nhưng có 2 lần nó tự tắt khi hết sạch Pin, không rõ là xuống 0% chưa, vì trước đó còn khoảng 3% thì vẫn cố dùng, rồi sau đó nó tự tắt.

Và 2 lần đó là phải sạc PB từ tối hôm trước đến trưa hôm sau mới bật lên được. Nên rút ra kinh nghiệm là không để cho nó hết đến lúc tự tắt, thấy nó báo pin yếu thì cố gắng kiếm chỗ cắm sạc, nếu không cắm sạc ngay được thì đành cho nó standby để đỡ tốn pin chứ không dùng nữa

Không biết bác nào bị như vậy chưa?

Anh vnbb bổ xung thêm cái nữa cho OS 2.0 Beta đi.
    Máy của em lúc sạc (khoảng 15% là em sạc), và khi sạc tắt nguồn cho đỡ hại pin và sạc khoảng 5 tiếng mỗi lần. Dạo này k biết làm sao mà lúc thì nó cắm sạc nó báo đèn đỏ sau đó chuyển sang nháy đèn vàng, khi đầy thì đèn xanh sáng liên tục đến khi tháo sạc. Có khi nó im, chẳng đèn báo gì cả.

Có bác nào biết sạc cho PB thế nào là đúng cách nhất ko chỉ em với ạ, nên tắt khi sạc hay sạc luôn ko tắt :|

Em mới mua con này, nhưng sạc rất là lâu, tầm 6-7h mới xong. À, 3 lần đầu tiên sạc pin có cần phải để đủ 8h không các bác?

PB của em không biết bị làm sao, sạc cả ngày mà không được tí nào. Sao bên trên thì bảo không được tắt nguồn, dưới lại bảo tắt nguồn sạc cho đỡ hại pin ạ ? Của em khi tắt cắm sạc thì đèn vàng nhấp nháy, nhưng mở lên pin vẫn thế. Hoang mang quá, liệu có phải sạc em bị hỏng không? Mà nhân tiện, bác nào biết chỗ bán sạc xịn của PB thì chỉ em với? Em ở Hà Nội.

Trích dẫn Gửi bởi pharmaton
    Em mới mua con này, nhưng sạc rất là lâu, tầm 6-7h mới xong. À, 3 lần đầu tiên sạc pin có cần phải để đủ 8h không các bác?
    Playbook sạc khoảng 3h30' là đầy rồi bạn

Trích dẫn Gửi bởi phamduysc
    PB của em không biết bị làm sao, sạc cả ngày mà không được tí nào. Sao bên trên thì bảo không được tắt nguồn, dưới lại bảo tắt nguồn sạc cho đỡ hại pin ạ ? Của em khi tắt cắm sạc thì đèn vàng nhấp nháy, nhưng mở lên pin vẫn thế. Hoang mang quá, liệu có phải sạc em bị hỏng không? Mà nhân tiện, bác nào biết chỗ bán sạc xịn của PB thì chỉ em với? Em ở Hà Nội.
    Thường thì ko cần tắt nguồn để sạc....nhưng lâu lâu bạn nên cho mọi thứ tắt hẳn để sạc đi
    Khi tắt nguồn gắm sạc máy sẽ báo đèn đỏ sau đó qua đèn vàng chớp chớp khi đầy nó sẽ báo sáng xanh-> rút sạc
    Khi ko tắt máy chỉ báo thanh trạng thái pin đến khi đầy sẽ chuyển thành biểu tượng Phích cắm vậy thôi

Mình vừa nhận 1 em PB 32G từ Mỹ sách tay về.
    Em mở lên em nó còn 0% pin, cấm xạc 2h mà vẫn không lên % nào.
    Lo quá đi đó mà!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi liên quan đến cảm biến của BlackBerry 10 đã được khắc phục
    Bởi dsnam439 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2015, 12:46 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-11-2014, 02:41 AM
  3. Rất khó hard reset playbook 4G LTE bằng power + vol dow + vol up
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-05-2014, 09:41 AM
  4. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  5. Cách tắt máy playbook không dùng phím power
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 09:24 AM