Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    Chuyện là thế này: - Em xin nói trước là con máy này e dùng cũng đc 1 năm rồi, dùng cẩn thận, chưa chết 1 chút gì, ít xước, cũng chưa va đập bao giờ. - Chuyện bắt đầu từ hôm 16/10, e đang dùng bình thường (cũng lâu lắm rồi không wipe máy - từ hồi tháng 12 năm ngoái), chạy phần mềm bVnc để kết nối đến Lap của bạn, thấy báo lỗi không chạy đc trong khi nhiều pm android khác vẫn chạy bình thường. E liền khởi động lại PB. Sau khi khởi động lại, PB dính 1 lỗi lạ là ko nghe được nhạc nữa (mặc dù trước đó vẫn nghe bình thường), hầu như không thể chạy được bất kỳ file multimedia nào (trừ xem ảnh) Do mấy hôm đó ngoài phòng trọ, không có lap cũng như ko có cable, nên để đến 19/10 về nhà rồi backup toàn bộ các file ra. Sau khi backup xong, e wipe lại máy. Máy wipe bình thường, các bước khởi động vẫn bình thường, sign in BBID đc, thiết lập bridge được, kết nối wifi được, nhưng đến màn touch qua phần hướng dẫn dùng swipe từ dưới lên và từ trên xuống là bắt đầu đơ tại đó, touch kiểu j cũng vẫn ở màn hình đó:

Vẫn có thể touch đến màn này, gọi bàn phím lên đầy đủ thì ko thể là do die cảm ứng

E tưởng lỗi j đó, e đã up rom lại bằng BDM, CFP nhưng vẫn đến màn này là dừng tại đây. Bác nào cứu em với! Hic!!!!

bác ResearchInMotion giúp e với ạ!

hic! ai giúp e với! ko thì chỉ e chỗ nào có thể sửa đc ở hn để e đem đến cũng đc mà!

mình cũng gặp hiện tượng này không cách nào thoát được

Các bạn đã vuốt từ cạnh dưới lên chưa?

híc vuốt chán chê rồi vuốt FULL cạnh luôn

Trong 2 bài bài nào cũng thấy bác vnbb hỏi vuốt chưa? Người ta bảo vuốt rồi xong lại im lặng nhỉ @@

kiểu chưa ai gặp bệnh này bao giờ đây mà.. dùng BB chán lắm đã cùi lại khó sử dụng cộng đồng người dùng khan hiếm .. khai thác được cũng ít .. kiểu này chuyển Android hoặc IOS thôi

vậy e mới muốn chuyển qua Nexus này. muốn yêu mà không yêu nổi.

đùa chứ cái này là hướng dẫn mà bác. bác chọn cái 1 trước, chờ 1 lúc nó chạy hướng dẫn nó kịa, bác vuốt 1 cái từ dưới lên là xong bước 1. tương tự bước 2.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Q10 bị lỗi khi wipe máy!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-06-2016, 10:22 PM
  2. Q10 không wipe được!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 30-07-2015, 10:05 AM
  3. Wipe out !
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-07-2014, 04:43 PM
  4. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-07-2013, 10:00 AM
  5. [MF] OS 2.0.0.7971 ~ 1Gb cho các máy đã Wipe hoặc bị lỗi linh tinh.
    Bởi 307atdt trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 01:09 PM