Kết quả 1 đến 10 của 10
    các bác cho em hỏi không biết con playbook nhà em bị gì mà bỗng dưng các apps android cài trước đó đều đồng loạt đình công. 1 số thì mở lên màn hình đen rồi hiện biểu tượng chùm dâu flash, 1 số thì vừa mở là nó out ngay không kịp hiện màn hình đen. Mình thử wipe rồi update lại mà vẫn thế. Có siêu nhưn nào giúp mình không ?

em cx bị lỗi giống bác trên , nghe bảo là máy up lên ó 2.1.0.1753 thì không xài được app android, với cả không root được. Kiểu này Playbook chuẩn bị sắp sửa về thời kì đồ đá rồi (

Trích dẫn Gửi bởi makkyuzu
    em cx bị lỗi giống bác trên , nghe bảo là máy up lên ó 2.1.0.1753 thì không xài được app android, với cả không root được. Kiểu này Playbook chuẩn bị sắp sửa về thời kì đồ đá rồi (
    Ai nói 2.1.01753 trở về thời kỳ đồ đá thế. Đọc cái này nhé, cài app android nhé:
    1) Insall Google Chrome browser on your PC2) Go here in Chrome and follow the directions. BB10 / PlayBook App Manager
    3) Go here and download converted android apps to install using Chrome Blackberry Playbook and BB10 Android Apps
    4) Poke around in the Android App Sideloading Sub-forum for more info and links to downloadable apps. http://forums.crackberry.com/android...eloading-f258/

Hoặc cài bằng DDPB, miễn chuyển qua bar là cài được tút:

http://apps.goodereader.com/playbook/playbook-android-apps/?did=177

This file you are downloading is a Windows Installation file that will Install the Software on your PC. This will allow you to install BAR files, which are proprietary Playbook files!

Step 1) Download this file and install it on your PC
    Step 2) Power up your Playbook and Go to Settings
    Step 3) Next Go to the option called Security
    Step 4) Select the Option Development Mode
    Step 5) Turn Development Mode On and select an easy to remember Pasword
    Step 6) You will notice a Development IP Address this will show up on your main homescreen with an icon that shows a guy with a shirt
    Step 7) Using your Blackberry Web Browser download any Playbook App you want to your Playbook.
    Step 8.) By Default when you download apps using your web browser they are stored in a directory called /downloads/
    Step 9) Plug your Playbook Into your PC and launch the Windows Application you downloaded and installed.
    Step 10) On the left hand side it will say Playbook IP address, hit the scan button and it will use the IP address that you used when you setup the Developer security option. If you forget what it was or it won’t scan, click on the guy with the green shirt on your homescreen on the top right hand corner and it will tell you what it is.
    Step 11) Underneath the IP Address is a password, use the password I told you to use when you setup your developer account under Security.
    Step 12) Click ADD and Navigate using the Explorer to the Download Directory on your Playbook and Select the Apps you want to install.
    Step 13) Your apps will install to your Playbook and you now have full access to mainstream applications not currently available in the Blackberry APP World.

If you need any help with this program or any questions please comment below and we can help you.

*** If your computer does not have Java, which most do you might need to install it on your PC to get this program to work. You will see a error message saying something about a JAR File missing, Google for JAVA 32 BIT

Trích dẫn Gửi bởi blogxaydung.com
    Ai nói 2.1.01753 trở về thời kỳ đồ đá thế. Đọc cái này nhé, cài app android nhé:
    1) Insall Google Chrome browser on your PC2) Go here in Chrome and follow the directions. BB10 / PlayBook App Manager
    3) Go here and download converted android apps to install using Chrome Blackberry Playbook and BB10 Android Apps
    4) Poke around in the Android App Sideloading Sub-forum for more info and links to downloadable apps. http://forums.crackberry.com/android...eloading-f258/

Hoặc cài bằng DDPB, miễn chuyển qua bar là cài được tút:

http://apps.goodereader.com/playbook/playbook-android-apps/?did=177
    vâng ! thế thì em mời bác load side cho em thử app asphalt 8 , hay là temple run 2 đi cho nó dễ, bác làm được em hậu tạ )

Guest
    vâng ! thế thì em mời bác load side cho em thử app asphalt 8 , hay là temple run 2 đi cho nó dễ, bác làm được em hậu tạ )
    PlayBook dùng Android runtime bản Gingerbread (2.3.3), nên chỉ những app nào hỗ trợ Gingerbread thì mới có thể chạy được trên PlayBook.

Và rooted PlayBook cũng chẳng để làm gì, nên rooted hay không cũng không quan trọng.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    PlayBook dùng Android runtime bản Gingerbread (2.3.3), nên chỉ những app nào hỗ trợ Gingerbread thì mới có thể chạy được trên PlayBook.

Và rooted PlayBook cũng chẳng để làm gì, nên rooted hay không cũng không quan trọng.
    em cảm ơn bác ). Thế app dành cho Gingerbread có nhièu ko bác,

em cảm ơn bác ). Thế app dành cho Gingerbread có nhièu ko bác,
    Chịu mình không quan tâm app android lắm, dùng native được rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Chịu mình không quan tâm app android lắm, dùng native được rồi
    thế thì em nghĩ hơi ít game bác ạ (, ko biết có bác nào còn playbook os 2.0 ko ( muốn đổi quá (

Guest
    thế thì em nghĩ hơi ít game bác ạ (, ko biết có bác nào còn playbook os 2.0 ko ( muốn đổi quá (
    Để làm gì? Vì OS 2.0 còn hỗ trợ app android kém hơn 2.1 mà.

Nếu bạn thích chơi Games Android thì mua 1 cái máy tính bảng Android có phải đơn giản hơn không :P Hoặc làm con Z30, màn hình 5 inch chơi games cũng ổn, chạy được hầu hết game Android luôn

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Để làm gì? Vì OS 2.0 còn hỗ trợ app android kém hơn 2.1 mà.

Nếu bạn thích chơi Games Android thì mua 1 cái máy tính bảng Android có phải đơn giản hơn không :P Hoặc làm con Z30, màn hình 5 inch chơi games cũng ổn, chạy được hầu hết game Android luôn
    khổ nỗi em vừa làm rước em 64GB về xong (. cop phim xem thì sướng thật nhưng tại em là hs nên nhu cầu chơi game thì nó hơi cao . Dù sao thì cx thank bác nhiều ạ )

Các Chủ đề tương tự

1. Q10 không cài được android apps
    Bởi giavemaybay trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-08-2014, 11:39 PM
  2. [HELP] wipe máy thì không xài đc apps android
    Bởi muasam62 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-07-2014, 09:09 PM
  3. Máy BB Q10 nóng khi dùng 3G hoặc Adroid apps!
    Bởi an7827yui3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-03-2014, 05:23 PM
  4. [Mời gọi] Tổng hợp và share android apps hoac paid apps cho playbook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-12-2011, 02:37 PM
  5. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-12-2011, 07:29 PM