Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào các bạn,

Mình có mua giùm cho bà chị họ 1 em PB wifi second hand. Máy đó đã có ID của người khác nên mình phải security wipe để đổi sang ID của mình. Sau khi wipe thì nó khởi động lại và qua các bước chọn quốc gia, kết nối wifi thì tới phần hiển thị ID agreement thì nó hiện ra thông báo như trên. Mình có tham khảo trên mạng thì người ta hiện ra thông báo trên chứ còn phần country phía trên còn hiển thị còn của mình thì ko hiển thị luôn. Và theo nhiều người là do lỗi của wifi chưa kết nối ra internet đc nhưng mình đã đổi nhiều mạng wifi khác nhau đều ko đc. Giờ thì PB trở thành cục gạch rồi. Máy của mình đang xài BB 10 Dev Alpha. Ko biết có cách nào để sửa lại hay cài lại rom ko?

dvha bạn muốn cài lại OS thì tải file autoload ở đây về nhé => PlayBook Wifi 2.1.0.1753

Có hướng dẫn cài đặt ở link download rồi đó

Cảm ơn bạn vnbb đã giúp đỡ nhưng máy mình hiện thời không thể cài rom theo cách này được. Cắm vào máy tính nó lại lên phần chọn ID Agreement thôi. Còn chạy file autoload thì nó chỉ đến phần connecting bootrom, chạy 1 lúc là tự thoát ra. Không biết có ai có cách khắc phục không ta?

bác dùng 1 cái đt có 3gb làm wìfi hotpost sau đó sử dụng pb kết nối đến là tải về được thôi

Nói chung mình cũng đã thử các cách rồi, các mạng wifi dùng các đường truyền internet khác nhau lẫn cả 3G nữa. Mình nghĩ do bản rom của mình là Dev 10 Alpha có lỗi gì đó. Giờ cài rom cũng lại cũng ko đc mà active cũng ko đc. Mình thấy nhiều người cũng bị lỗi này. PB phần cứng ngon nhưng có lẽ do quá chặt các bước cài này mà PB ế chăng? Chứ mình thấy android hay iOS máy lỗi OS khởi động ko được còn cài lại rom đc, các bước tiến hành đăng nhập cũng dễ hơn. Đổi account cũng ko phải wipe lại.

Các Chủ đề tương tự

1. Làm sao khắc phục lổi unable sign in to your blackberry ID
    Bởi 6y45gh54f trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-2017, 12:58 AM
  2. Help: Unable to install app
    Bởi ncsmot801 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-04-2015, 07:55 PM
  3. Hỏi về Z10 hiện thị Display a Message
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 10:09 AM
  4. Retail Display Mode - Xem các video demo ngay trên BB10 của bạn
    Bởi taikhoanbungtien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-09-2014, 01:51 AM
  5. (Thảo luận): Lỗi "Unable to turn Wi-Fi on" của BB
    Bởi anhchjyeuminhemnd002 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-02-2011, 12:26 AM