Kết quả 1 đến 3 của 3
    Mình dùng PB 1 thời gian nhưng vướng ở 1 số cái mong các bạn giải đáp giúp mình với nhé.
    1. Browser mặc định khi mình gõ tên trang web nó thả xuống 1 list nhưng không thể gõ vào để chọn được. Khi nào cũng phải gõ đầy đủ tên của web. ( Ngay cả khi máy mới wipe xong đã bị tình trạng này). Có cách nào khắc phục được k ạ?
    2. Camera sau của PB là 5.0 MP nhưng khi mình chụp 1 bức ảnh thì độ phân giải là 2592x1456, nó đã là độ phân giải của 5MP chưa vậy, vì mình không tìm ra được chỗ chỉnh độ phải giải của ảnh khi chụp.
    3. Khi xoá 1 ứng dụng khỏi PB mình thấy có 2 cách, 1 là xoá ở trình quản lý vnBB10 2 là ấn giữ vào icon trên màn hình rồi kích vào nút thùng rác. Cách xoá nào triệt để hơn ạ?
    4. Màn hình PB của mình khi chụp ảnh nó cứ tự động sáng tối liên tục mặc dù mình đã turn off chế độ điều chỉnh sáng đó rồi thì phải xử lý thế nào ạ. Nhiều khi chụp ảnh mà tối sầm.
    5. Những điện thoại đời thấp còn có chức năng vừa nghe nhạc vừa thoát ra ngoài làm những việc khác được như nhắn tin, đọc báo vậy sao PB lại k thông thể vừa mở nghe nhạc vừa lướt web, check mail...được nhỉ (
    6. Mình thử convert online nhiều app game Android cho PB, khi dùng vnBB10 cài thì nó không hiện lên icon, vậy nó có tạo ra file gì bên trong PB k?
    7. Mình có nhiều tài liệu font .vntime, rất dài nên không convert thủ công bằng Unikey được, mình thử cài các phần mềm office cho PB nhưng vẫn không đọc được, các bác có cách nào k ạ?

Chân thành cảm ơn các bạn đã bớt thời gian đọc và giải đáp thắc mắc của mình

Trích dẫn Gửi bởi dieptit
    Mình dùng PB 1 thời gian nhưng vướng ở 1 số cái mong các bạn giải đáp giúp mình với nhé.
    1. Browser mặc định khi mình gõ tên trang web nó thả xuống 1 list nhưng không thể gõ vào để chọn được. Khi nào cũng phải gõ đầy đủ tên của web. ( Ngay cả khi máy mới wipe xong đã bị tình trạng này). Có cách nào khắc phục được k ạ?
    nên sử dụng bookmark cho nhanh

2. Camera sau của PB là 5.0 MP nhưng khi mình chụp 1 bức ảnh thì độ phân giải là 2592x1456, nó đã là độ phân giải của 5MP chưa vậy, vì mình không tìm ra được chỗ chỉnh độ phải giải của ảnh khi chụp.

4. Màn hình PB của mình khi chụp ảnh nó cứ tự động sáng tối liên tục mặc dù mình đã turn off chế độ điều chỉnh sáng đó rồi thì phải xử lý thế nào ạ. Nhiều khi chụp ảnh mà tối sầm.
    không có chỗ chỉnh. Chụp ảnh trên PB cho vui thôi đừng trông mong gì đến việc điều chỉnh tất cả là auto

3. Khi xoá 1 ứng dụng khỏi PB mình thấy có 2 cách, 1 là xoá ở trình quản lý vnBB10 2 là ấn giữ vào icon trên màn hình rồi kích vào nút thùng rác. Cách xoá nào triệt để hơn ạ?
    Không có cách nào khác trừ trường hợp wipe máy xoá phát sạch trơn luôn tất cả mọi thứ.

5. Những điện thoại đời thấp còn có chức năng vừa nghe nhạc vừa thoát ra ngoài làm những việc khác được như nhắn tin, đọc báo vậy sao PB lại k thông thể vừa mở nghe nhạc vừa lướt web, check mail...được nhỉ (
    chạy đa nhiệm trên BB là tốt nhất rồi, bác phải vuốt từ dưới lên tạo thành cửa sổ thu nhỏ rồi mở ứng dụng khác

6. Mình thử convert online nhiều app game Android cho PB, khi dùng vnBB10 cài thì nó không hiện lên icon, vậy nó có tạo ra file gì bên trong PB k?
    Đừng làm mất công vì những cái chạy được sẽ chạy còn lại không chạy được thì không có cách nào

7. Mình có nhiều tài liệu font .vntime, rất dài nên không convert thủ công bằng Unikey được, mình thử cài các phần mềm office cho PB nhưng vẫn không đọc được, các bác có cách nào k ạ?
    đến gõ tiếng việt trên PB còn chưa có nên bạn đừng mong chờ giờ hỗ trợ font vntime.
    chuyển hết sang unicode rồi chuyển sang file PDF mà cài vào thì mới đọc được

có thể gõ tiếng việt được rồi bạn tham khảo bài viết gõ tiếng việt cho pb sở dụng multiling keybroad nhá

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các bác giúp đỡ về thẻ nhớ bị mã hoá
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-05-2016, 06:20 PM
  2. Z30 hàng xách tay sau 6 tháng bị thế này đây ? Các cụ giúp đỡ
    Bởi alexnguyenhd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-09-2015, 07:45 PM
  3. Giúp đỡ lỗi thẻ Sim
    Bởi hoclaptrinh321 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3