Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Tình hình là em mới mua 1 con playbook. Em đọc trên mạng thì thấy chỉ là vuốt 1 bên góc màn hình thì mở máy lên khi turnoff máy. Nhưng sao em làm mãi không được. Có người kiểm tra chế độ vuốt có bị tắt ở phần dislay không nhưng sao em tìm hoài ko thấy.. Hjx. Thêm nữa là khi dùng app Zalo, Fb, hay dolphin, thì màn hình nó đen thui hoài ko lên gì cả. Đang đau đầu. huhu. Các bác chỉ cách em tải phim về xem với em không biết tải như thế nào nữa. Cám ơn các bác nhiều lắm.!

Trích dẫn Gửi bởi emngheo1119
    Tình hình là em mới mua 1 con playbook. Em đọc trên mạng thì thấy chỉ là vuốt 1 bên góc màn hình thì mở máy lên khi turnoff máy. Nhưng sao em làm mãi không được. Có người kiểm tra chế độ vuốt có bị tắt ở phần dislay không nhưng sao em tìm hoài ko thấy.. Hjx. Thêm nữa là khi dùng app Zalo, Fb, hay dolphin, thì màn hình nó đen thui hoài ko lên gì cả. Đang đau đầu. huhu. Các bác chỉ cách em tải phim về xem với em không biết tải như thế nào nữa. Cám ơn các bác nhiều lắm.!
    1. làm gì có vuốt xuống để off, bác tap vào biểu tượng cái pin ấy nhé sẽ có reset, tunr off.

2. Khi màn hình tự tắt (chuyển chế độ slep như trên PC) muốn mở màn hình thì bác phải vuốt chạm 2 cạnh màn hình nó mới lên

Đâu có đâu ạ. E nói là e bấm turnoff máy. Muốn mở lên nhưng vuốt mãi không được.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    1. làm gì có vuốt xuống để off, bác tap vào biểu tượng cái pin ấy nhé sẽ có reset, tunr off.

2. Khi màn hình tự tắt (chuyển chế độ slep như trên PC) muốn mở màn hình thì bác phải vuốt chạm 2 cạnh màn hình nó mới lên
    Đâu có đâu ạ. E nói là e bấm turnoff máy. Muốn mở lên nhưng vuốt mãi không được.

muốn mở lên phải nhấn giữ phím nguồn khoảng 5s phía đỉnh máy (hình tròn ấy)

muốn mở lên phải nhấn giữ phím nguồn khoảng 5s phía đỉnh máy (hình tròn ấy)
    Mình biết cách mở máy này rồi. Nhưng do nút nguồn đó là nút vật lý nên các bác kia kêu hạn chế bấm. Và có cách khác để mở máy mà ko cần nhấn nút nguồn là vuốt cạnh mép góc nhưng em vuốt hoài ko lên. Hjx

Mình biết cách mở máy này rồi. Nhưng do nút nguồn đó là nút vật lý nên các bác kia kêu hạn chế bấm. Và có cách khác để mở máy mà ko cần nhấn nút nguồn là vuốt cạnh mép góc nhưng em vuốt hoài ko lên. Hjx
    đã turn off thì chỉ có phím cứng mới molại được như trên pc. bác muốn vuốt để mở thì chỉ để chế độ sleep hoặc lock thôi, nhưng như thế tốn pin phết. em mua được gần 2 năm rồi ngày nào cũng tăt bật bằng nút nguồn có sao đâu

đã turn off thì chỉ có phím cứng mới molại được như trên pc. bác muốn vuốt để mở thì chỉ để chế độ sleep hoặc lock thôi, nhưng như thế tốn pin phết. em mua được gần 2 năm rồi ngày nào cũng tăt bật bằng nút nguồn có sao đâu
    Vậy à? Hì sori bác nhìu nhé. Tại đọc trên mạng các bác dạy thủ thuật mở máy như thế mà làm không được mới thắc mắc. Cám ơn bác nhìu.

Mọi thứ đã có hết trên diễn đàn, bạn chỉ cần dành chút thời gian đọc.

Trích dẫn Gửi bởi hubalomcom
    Mọi thứ đã có hết trên diễn đàn, bạn chỉ cần dành chút thời gian đọc.
    Cám ơn bác. Mình cũng chịu khó đọc lắm nhưng có chỗ ko giống như mình thắc mắc. Hihi. Mình sẽ cố gắng hơn.!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook - Nhờ các bro hỗ trợ giúp
    Bởi ksonlevan trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 11:48 AM
  2. Cần giúp đỡ Playbook lỗi lạ.
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-06-2014, 09:49 AM
  3. cần giúp playbook không khởi động được.
    Bởi londammau trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-04-2014, 10:19 PM
  4. Tổng hợp những thông tin hữu ích giúp bạn dễ dàng bắt đầu với Playbook
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 06:47 PM
  5. Bác bác giúp camera playbook giúp em với !!!!!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-2012, 10:46 PM