Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    các bác cho em hỏi chút ạ! con playbook của em từ hôm qua vẫn vào mạng bằng wifi bình thương nhưng sáng nay thì không thể nào bắt được wifi ở nhà. mà toàn seach thấy wifi nhà hàng xóm! ==! mặc dù ở nhà con lap và con hd7 vẫn vào được bình thường! thế có phải bị lỗi phần cứng không ạ! (

Trích dẫn Gửi bởi tommybleck
    các bác cho em hỏi chút ạ! con playbook của em từ hôm qua vẫn vào mạng bằng wifi bình thương nhưng sáng nay thì không thể nào bắt được wifi ở nhà. mà toàn seach thấy wifi nhà hàng xóm! ==! mặc dù ở nhà con lap và con hd7 vẫn vào được bình thường! thế có phải bị lỗi phần cứng không ạ! (
    Restart cái Modem lẫn PB xem sao bạn, mình cũng lâu lâu lại restart Modem 1 lần

Trích dẫn Gửi bởi tommybleck
    ) Em hàng xóm xinh đẹp hơn mà

@tommybleck: Đùa thôi, nhưng thực sự vụ này mình cũng đã gặp, đã làm đủ các kiểu thay đổi setting của con router wifi mà không có tác dụng. BB, Laptop vào tốt, chỉ PB là không vào được. Cuối cùng làm 1 việc là đổi tên SSID của wifi accesspoint, thế là PB kết nối ngay lập tức. Chắc mình đổi tên làm PB nó tưởng là em hàng xóm )

Yêu em hàng xóm mất rồi )

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @tommybleck: Đùa thôi, nhưng thực sự vụ này mình cũng đã gặp, đã làm đủ các kiểu thay đổi setting của con router wifi mà không có tác dụng. BB, Laptop vào tốt, chỉ PB là không vào được. Cuối cùng làm 1 việc là đổi tên SSID của wifi accesspoint, thế là PB kết nối ngay lập tức. Chắc mình đổi tên làm PB nó tưởng là em hàng xóm )
    Chào bác vnbb, em cũng gặp rắc rối với em pb về vấn đề wifi này. Ở quán cafe thì connect và sử dụng bình thường, nhưng về nhà dùng mạng wifi thì connect full sóng nhưng k vào được browser hay youtube, bị lỗi couldn't resolve the host name.
    Em đã thử reset router wifi, restart pb, đổi tên ssid, đổi giao thức bảo mật (wep, wpa và wpa2) mà vẫn k dùng được. Trong khi laptop, 9700 hay iphone ipad đều sử dụng mạng bình thường.
    Bác có kinh nghiệm j về vấn đề này có thể chỉ giúp em được k ạ? em xin cám ơn ạ!
    //Em đang dùng bản os 2.1.0.1526, router wifi là totolink n100re :|

tắt/bật lại cái wifi và mở là ôkê

Guest
    sạc bữa ni cũng gặp tình trạng này nhiều nhỉ khi chiều đang luớt web cũng bị thế này đây mong anh vnbb chỉ chi tiết cho em với

Guest
    có hình nữa thì ok anh ơi hihi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    ) Em hàng xóm xinh đẹp hơn mà

tommybleck: Đùa thôi, nhưng thực sự vụ này mình cũng đã gặp, đã làm đủ các kiểu thay đổi setting của con router wifi mà không có tác dụng. BB, Laptop vào tốt, chỉ PB là không vào được. Cuối cùng làm 1 việc là đổi tên SSID của wifi accesspoint, thế là PB kết nối ngay lập tức. Chắc mình đổi tên làm PB nó tưởng là em hàng xóm )
    anh ơi đổi tên ssid ở pb hay wifi vậy anh ! em đã đổi trên wifi rồi nhưng k được @@ mong anh chỉ giáo

anh vnbb ơi đúng là chơi đồ của chùm nho cần phải nghiên cứu haha đã sửa được rồi rất vui
    tất cả là thằng router wifi
    chỉ cần đổi ssid như anh chỉ ở trên và set pass word mới là ok !
    tks anh nhiều

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. con playbook của e tự nhiên ko vào được mạng,các bác giúp em với
    Bởi sinhcafetours trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 10:46 PM
  2. playbook tự nhiên chậm hẳn đi
    Bởi totrinh02021990 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 09:34 PM
  3. Lỗi mới về wifi của playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-12-2012, 10:51 PM
  4. Xin giúp đỡ Bold 9000 tự nhiên không mở được WIFI??
    Bởi hoaanhban32 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-07-2012, 12:14 PM
  5. Playbook bỗng nhiên bị đơ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-06-2012, 10:27 PM