Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    tình hình là em có con z10. sáng ra em ko biết làm cái gì mà nó cứ bắt nhập mật khẩu. lúc đầu em nhập mật khẩu đúng nó vào máy nhưng mà cứ bắt em nhấn tiếp tục cái gì đó( toàn nói tiếng anh, có cái nghe được có cái ko). Do em cài cái nhận diện giọng nói. Xong em khởi động lại máy thì bắt nhập mk nhưng mà ko được. em nhấn mật khẩu như cũ thì ko mở được máy ra. đằng này nó còn đọc lại cho mình nghe cái mật mã mình vừa đọc. em thấy khốn đốn quá. Mong các add chỉ giùm với. có nên chạy phần mềm ko .. em thấy nó khó dùng quá.

Không liên quan. Nhưng cho e hoimật khẩu giọng nói ở đâu vậy

Bạn nhấn phím Power 3 lần liên tiếp nhé

Trích dẫn Gửi bởi bookutino
    Không liên quan. Nhưng cho e hoimật khẩu giọng nói ở đâu vậy
    em cũng không biết được. em vào phận nhận diện gọng nói. xong nó đưa ra 1 loạt tiếp tục. Xong em thấy lạ nên em tắt máy. 1 Lúc sau em bật lên, nhập mk nó đọc cùng. lúc bấm lên số được. lúc thì không. và ko vào được điện thoại nữa

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn nhấn phím Power 3 lần liên tiếp nhé
    nghĩa là nút giữa của volum hả anh

Trích dẫn Gửi bởi oishi_chew
    nghĩa là nút giữa của volum hả anh
    Nút Power (nút nguồn) nó ở trên đỉnh máy chứ bạn. Nút ở giữa 2 phím volume là nút Mute

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Nút Power (nút nguồn) nó ở trên đỉnh máy chứ bạn. Nút ở giữa 2 phím volume là nút Mute
    ko được anh à. và em giờ đang chờ người cài lại may thôi (

Trích dẫn Gửi bởi oishi_chew
    ko được anh à. và em giờ đang chờ người cài lại may thôi (
    Có phải là bạn chạm vào bất kỳ đâu trên màn hình là nó đọc 1 câu tiếng Anh lên cho bạn không? Nếu đúng thế thì chẳng qua chỉ là bạn đã kích hoạt chức năng "Screen Reading" (đọc màn hình) của BB10 lên thôi, không phải lỗi gì cả và không liên quan gì đến chức năng nhận diện giọng nói.

Bạn chỉ cần nhấn phím Power (phím nguồn) 3 lần liên tiếp, nhớ là nhấn "tách, tách, tách" 3 cái nhé, nó sẽ hết

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Có phải là bạn chạm vào bất kỳ đâu trên màn hình là nó đọc 1 câu tiếng Anh lên cho bạn không? Nếu đúng thế thì chẳng qua chỉ là bạn đã kích hoạt chức năng "Screen Reading" (đọc màn hình) của BB10 lên thôi, không phải lỗi gì cả và không liên quan gì đến chức năng nhận diện giọng nói.

Bạn chỉ cần nhấn phím Power (phím nguồn) 3 lần liên tiếp, nhớ là nhấn "tách, tách, tách" 3 cái nhé, nó sẽ hết
    lần trước mình có cậu bạn dùng Q10 cũng gặp phải lỗi này, hỏi thì bảo là chẳng biết làm gì nó bị thế. Chỉ biết là ko login được vào máy, nhập password đúng cũng ko được. Cứ bấm phím là nó đọc tiếng Anh lên một tràng.
    nhưng khi kết nối máy tính vẫn nhận, nhập pass để kết nối vẫn được. Cuối cùng đành autoload lại cho nhanh, hê.
    chức năng này sao lại ko login được vào máy vnbb nhỉ???

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi s2010
    chức năng này sao lại ko login được vào máy vnbb nhỉ???
    Nó là chức năng đọc màn hình (dành cho người khiếm thị) mà bạn, nên tất cả các thao tác chạm vào màn hình nó sẽ hiểu đó là xác định tọa độ để nó đọc những gì ở vị trí đó, chứ không coi là bạn tap vào để chọn. Do vậy bạn không thể nhập mật khẩu được thì làm sao login được.

Bật/Tắt (On/Off) nó bằng cách nhấn 3 lần phím nguồn, như đã nói ở trên. Bây giờ bạn có thể thử ngay trên máy của bạn được mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nhập liệu bằng giọng nói Tiếng Việt trên BB10 - Bạn đã thử chưa?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 279
    Bài viết cuối: 21-10-2016, 08:50 PM
  2. Chặn tin rác - Chặn nhầm tin nhắn khách hàng, các nhà mạng nói gì?
    Bởi chan1122 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-04-2015, 03:08 PM
  3. [Khảo Sát] Raymond James chỉ ra rằng 70% người dùng nói KHÔNG với BlackBerry
    Bởi ADVWIDMT5819 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-04-2013, 11:32 PM
  4. Khi nhận cuộc gọi, bật loa ngoài thì micro ko thể nói chuyện được - 9780
    Bởi diendan123 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-08-2012, 05:45 PM
  5. Không có âm thanh khi nhận tin nhắn! Khắc phục ntn?
    Bởi chienbinhdem392 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-01-2012, 09:38 AM