Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Tình hình là khi vào File manager/picture, ngoài các File ảnh trong thư mục Picture của mình, còn thấy xuất hiện rất nhiều File ảnh không biết do đâu mà có. Ai biết xin chỉ giúp xem những File ảnh này từ đâu mà có? (hay là do download khi lướt web?), làm sao để xóa?
    Rất mong sự giúp đỡ của ACE, xin cảm ơn ! ><

Nếu không dùng bbm mà cài rom full thì bác xóa cod là đc. Còn xài bbm thì gỡ bbm là gỡ hết ảnh. Hoặc cả 2 vì ảnh của rom vs bbm là khác nhau

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Nếu không dùng bbm mà cài rom full thì bác xóa cod là đc. Còn xài bbm thì gỡ bbm là gỡ hết ảnh. Hoặc cả 2 vì ảnh của rom vs bbm là khác nhau

bạn nói cụ thể được không nhỉ ? mình cũng vướng cái này, ảnh thấy cả từ avatar facebook đến những soft có file ảnh nó đều hiện hết lên, mà không chỉ ở filemanage mà bất kì soft nào tìm ảnh đều hiện hết, rất rắc rối

Đã phát hiện ra, FM nó cập nhật tất cả các hình ảnh đã load về PB khi bạn lướt web bằng Browser or Baonet, thậm chí cả truyện tranh online cũng thấy có luôn.
    Cách xóa: Tích chọn biểu tượng cục tẩy ở phía trên góc phải (hình giống cây bút-gần biểu tượng search) các thùng rác sẽ xuất hiện cho bạn xóa.(nhưng chỉ chỉ được xóa từng cái thôi!)
    Vấn đề đặt ra: làm sao để ngăn chặn hiện tượng này, chứ hiện nay trong PB của mình đã có hàng trăm ảnh rồi, xóa không nổi, và không biết có mất bộ nhớ không?(vì cũng không hiểu nó lưu theo dạng gì?) :-bd

Có lẽ là do app android chuyển sang nên bị tình trạng như vậy

Chào anh chị em diễn đàn thân mến.
    Pb của mình khi vào mục Pictures thì thấy có rất nhiều hình AVARTA của Facebook bạn bè (mỗi nick là 2 hình). Nếu nó lưu tự động như thế này thì mình nghi ổ đĩa sẽ kg thể chứa noi nếu như có nhìu bạn bè trên Fb.
    Xin cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục tình trạng này.

Trích dẫn Gửi bởi PHONGGANHHAO2702
    Chào anh chị em diễn đàn thân mến.
    Pb của mình khi vào mục Pictures thì thấy có rất nhiều hình AVARTA của Facebook bạn bè (mỗi nick là 2 hình). Nếu nó lưu tự động như thế này thì mình nghi ổ đĩa sẽ kg thể chứa noi nếu như có nhìu bạn bè trên Fb.
    Xin cho hỏi nguyên nhân và cách khắc phục tình trạng này.
    Bạn dùng OS bao nhiêu ?
    Và FB bản mới nhất hay không ?
    Hiện tại FB trên PB bản mới nhất không có hinh Avatar.
    Bạn thử xóa đi xem thế nào.
    Kích thước ảnh Avatar nhỏ thôi. Nên dù bạn có nhiều bạn bè cũng không mất nhiều dung lượng.
    PB của mình không có cái ảnh Avatar nào trên máy cả.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbstq
    Tình hình là khi vào File manager/picture, ngoài các File ảnh trong thư mục Picture của mình, còn thấy xuất hiện rất nhiều File ảnh không biết do đâu mà có. Ai biết xin chỉ giúp xem những File ảnh này từ đâu mà có? (hay là do download khi lướt web?), làm sao để xóa?
    Rất mong sự giúp đỡ của ACE, xin cảm ơn ! ><
    tại mấy cái app ăn roi đó bạn như BaoNet và Mon Chế .... , cách giải quyết del app đó đi thôi và del các file ảnh rác đó trên máy tinh

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi graywolf83
    Có lẽ là do app android chuyển sang nên bị tình trạng như vậy
    Chính xác đó bạn, vào browser của pb thì không việc gì...

tại mấy cái app ăn roi đó bạn như BaoNet và Mon Chế .... , cách giải quyết del app đó đi thôi và del các file ảnh rác đó trên máy tinh
    ..Vào máy tính không tìm được các file ảnh lưu ở đâu cả bạn ơi (?)

Bạn dùng phần mềm Files & foders để xóa file androi đi là được. Ngoài ra xóa đi những file không chứa dử liệu nửa là ok. Vào phần mềm trên rồi vào mục sdcard tìm file androi xóa cả một lần.

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 10/04/2013, 09:52 ---<br /><br />Bạn dùng phần mềm Files & foders để xóa file androi đi là được. Ngoài ra xóa đi những file không chứa dử liệu nửa là ok. Vào phần mềm trên rồi vào mục sdcard tìm file androi xóa cả một lần.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 không mở được file nhạc trong File Manager
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 19-05-2014, 09:57 AM
  2. Xóa thư mục BBLink trong File Manager
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-03-2014, 09:00 PM
  3. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  4. Rock File Manager [UPDATE v1.0.1] - Phần mềm quản lý file rất hay cho BlackBerry [OS5+]
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 139
    Bài viết cuối: 20-07-2013, 03:48 AM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 04:07 PM