Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80

PlayBook được cập nhật lên

BlackBerry 10 là vấn đề luôn luôn được nhiều người quan tâm. Đã có lúc chúng ta tưởng chừng không còn hi vọng, nhưng gần đây liên tục có những tín hiệu đáng mừng. Tuần trước đã [Rò rỉ] Hình ảnh của OS10 bản Dev trên PlayBook và hôm nay lại xuất hiện thêm dấu hiệu cho thấy khả năng sẽ có BB10 trên PlayBook. Như vậy, khả năng PlayBook được cập nhật lên BlackBerry 10 là rất khả quan, và vấn đề chỉ còn là thời gian

Tuy nhiên, như tiêu đề, topic này chúng ta sẽ không bàn đến việc có hay không có

BB10 cho PlayBook, mà sẽ tạm coi là chắc chắn sẽ có. Và chúng ta bàn xem model nào của PlayBook sẽ có thể cập nhật được? Và lý do mình đặt cái tiêu đề như vậy là vì đó là câu hỏi mà gần đây mình thấy có nhiều người hỏi trên diễn đàn.

PlayBook có 3 model: PlayBook

Wifi, PlayBook

3G HSPA+ và PlayBook

4G LTE. Cấu hình có thể thấy như sau:
    • PlayBook Wifi: CPU Dual-core 1 GHz Cortex-A9, RAM 1GB
    • PlayBook 3G: CPU Dual-core 1 GHz Cortex-A9, RAM 1GB
    • PlayBook 4G: CPU Dual-core 1.5 GHz Cortex-A9, RAM 1GB
    Như vậy, nhìn thấy 1 điều rất rõ ràng là cả 3 model này đều có chip Dual-core và RAM là 1GB. Vậy thì tại sao một số bạn lại cho rằng chỉ có model 3G/4G có thể lên BB10 còn model wifi lại không? RAM 1GB thì sao, nó không phải là ít, và bản thân chiếc Dev Alpha B cũng chỉ có 1GB RAM và nó vẫn chạy BB10 ngon lành.

Còn nói là do PlayBook Wifi không có SIM nên không lên được BB10 ư? Điều này càng không đúng. Vì với một chiếc Z10 hay Q10, bạn tháo SIM ra thì nó vẫn hoạt động bình thường, vẫn chạy các ứng dụng, vẫn chụp ảnh, nghe nhạc, chơi game thoải mái. Và nếu có kết nối Wifi thì bạn vẫn cứ Pushmail, BBM và lướt web vô tư.

Do vậy, theo quan điểm của mình, ý kiến cho rằng "PlayBook Wifi không thể lên được BB10" là một ý kiến sai lầm, vô căn cứ và chẳng có tí logic nào cả.

Còn các bạn thì sao, chia sẻ ý kiến và quan điểm của mình ở topic này nhé. Thanks

k lên đc thì chế Rom chạy okie liền. 2 cái có khác nhau mấy đâu, bỏ mấy file bar liên quan đến mạng di động thì chắc được hết

Trích dẫn Gửi bởi ghostbb
    k lên đc thì chế Rom chạy okie liền. 2 cái có khác nhau mấy đâu, bỏ mấy file bar liên quan đến mạng di động thì chắc được hết
    Ở trên mình đã nói về việc không có SIM không ảnh hưởng gì rồi mà

Và nếu bạn để ý thì sẽ thấy OS của BB10 bao giờ cũng có 2 file, 1 file Core OS và 1 file Radio để quản lý SIM, mạng di động. Nên như ý kiến của bạn thì chính là bỏ file Radio đó đi

Khi nào OS 10.2 ra bản chính thức thì cũng sẽ có bản rom đặc biệt dành riêng cho tất cả các model PB. Hehe

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Ở trên mình đã nói về việc không có SIM không ảnh hưởng gì rồi mà

Và nếu bạn để ý thì sẽ thấy OS của BB10 bao giờ cũng có 2 file, 1 file Core OS và 1 file Radio để quản lý SIM, mạng di động. Nên như ý kiến của bạn thì chính là bỏ file Radio đó đi
    Đối với dân dev chế ROM thì có hay không thì vẫn không có vấn đề gì thôi góp tiền làm 1 em PB vậy 1 tháng nữa nhá

Tui là tui tin con playboy quai phai của tui sẽ lên được 10 vì cấu hình hoàn toàn có thể đáp ứng thế sao lại bỏ cả một lượng lớn người sở hữu. OS 4.5 5 6 hay 7 không lên được vì không đủ cấu hình phần cứng (cũng không nâng cấp được) cái đó ai cũng hiểu nên đành ngậm ngùi. Kỳ này con playboy không lên 10 được tui sẽ không thèm xài đồ của BB luôn, cho lên dĩa tất cả.

Rõ rồi, ae chờ bản cập nhật chiến thui!

Thế mà giật thót tim. Mình vẫn nghĩ PB lên đc BB10 vì hệ điều hành chỉ phụ thuộc phần cứng có đáp ứng được hay không, còn thì có thể mod cho nó chạy theo từng loại sao cho phù hợp, chuyện này các chuyên gia lập trình của BB làm tốt hơn chúng ta rồi... CƠ MÀ NẾU K CÓ BB10 CHO PB THÌ MÌNH BỎ BB LUÔN. CHÁN PHẢI CHỜ ĐỢI MÀ NHẤT LÀ CHỜ ĐỢI K ĐC J.

nếu bản wifi mà ko lên đc 10 thì chắc ở vn mình hầu hết ae ko đc trải nghiệm BB10 trên PB mất

Guest
    Đọc cái tiêu đề làm em hiểu lầm.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 19-09-2017, 08:15 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-03-2013, 12:00 PM
  3. Hướng dẫn up rom PlayBook wifi lên BB10
    Bởi nhiduongland trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 08:05 AM
  4. Cuối tuần này, PlayBook 4G sẽ Update lên bản v2.1.0.1282
    Bởi thangnguyen9017 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 11:27 AM
  5. PlayBook 16GB WiFi sẽ được bán ra với giá 159$ tại Staples vào Chủ Nhật này
    Bởi nguyenhoaphat129cz trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-08-2012, 10:59 AM