Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Như đã hứa với các bạn ở bài này và theo yêu cầu của bạn bbstq, hôm nay tui sẽ hướng dẫn các bạn chỉnh sửa DNS của PlayBook (PB). Các bạn làm theo như các hình minh họa nhé.

- Đầu tiên, các bạn vào wifi trong phần Setting của PB chọn tên wifi mà các bạn muốn chỉnh sửa (vd như hình minh họa wifi tên Comtrend). Các bạn lưu ý phải chọn Saved Networks mới chỉnh sửa được DNS nhé.

- Khi các bạn chọn kết nối với wifi Comtrend rồi để thấy được thông số kết nối internet của wifi các bạn nhấp chọn vào biểu tượng wifi màu xanh có dấu chấm hỏi (tui ko biết gọi bằng gì nữa ) như hình minh họa ở dưới.

- Bảng thông tin về wifi xuất hiện, ở dòng Diagnostic Information các bạn nhấp chọn Internet Conncection sẽ thấy thông tin kết nối wifi như IP, Subnet Mask, Default Gateway, DNS. Các bạn chỉ cần ghi nhớ những thông số này còn các phần khác ko cần quan tâm như hình minh họa ở dưới.

- Các bạn đã lưu thông số internet rồi thì nhấp vào biểu tượng Back để trở ra phần Wifi, tiếp đó các bạn nhấp chọn wifi Comtrend nhé.

- Khi đó các bạn sẽ thấy thông tin về wifi Comtrend, các bạn kéo xuống dưới và nhấp bỏ chọn dòng Automatically Obtain IP Address .Ý nghĩa của dòng này là các thông số IP, DNS,.. sẽ được PB tự động chọn do đó các bạn muốn chỉnh sửa được DNS thì phải bỏ chọn dòng này để điền các thông số internet bằng cách thủ công.

- Và bây giờ các bạn điền các thông số internet đã lưu ở trên như hình minh họa và nhấp chọn Save and Connect để lưu lại và kết nối nhé.

Chúc các bạn làm thành công để truy cập vào Facebook và các web bị chặn khác nhé

Tối về xử nó xem sao...
    Đã chỉnh sửa primary DNS sang 8.8.8.8 nhưng vẫn không được

Trích dẫn Gửi bởi bbstq
    Tối về xử nó xem sao...
    Đã chỉnh sửa primary DNS sang 8.8.8.8 nhưng vẫn không được
    Bạn upload hình minh họa lên đây xem thử tui có giúp được ko?

Trích dẫn Gửi bởi HonVietBlogs
    Bạn upload hình minh họa lên đây xem thử tui có giúp được ko?
    Lâu không vô diễn đàn. Cám ơn HonVietBlogs nhé, đã làm theo hướng dẫn và Playbook đã vào Face ầm ầm rồi...

Trích dẫn Gửi bởi HonVietBiz
    - Các bạn đã lưu thông số internet rồi thì nhấp vào biểu tượng Back để trở ra phần Wifi, tiếp đó các bạn nhấp chọn wifi Comtrend nhé.
    Kẹt ở đoạn này, em nhấp chọn wifi rồi mà không hiển thị wifi infomation để thay đổi được, bác giúp em với

HolyShock: bạn phải upload hình lỗi như thế nào mới giúp được chứ

HolyShock: bạn phải upload hình lỗi như thế nào mới giúp được chứ
    Thì mình bấm vào tên wifi nó chỉ chọn wifi thôi chứ không hiển thị thông tin wifi như tròn hd

Trích dẫn Gửi bởi HolyShock
    Thì mình bấm vào tên wifi nó chỉ chọn wifi thôi chứ không hiển thị thông tin wifi như tròn hd
    Bạn xem lại h2 và h3 ở bài #1 sẽ làm được thôi

Bạn xem lại h2 và h3 ở bài #1 sẽ làm được thôi
    Như bạn nói, sau khi xem thông số wifi, ấn Back để quay lai, rồi bấm vào tên wifi thì sẽ ra bảng thông tin để chỉnh sửa. Nhưng mình bấm vào không có gì xảy ra cả, không biết sai ở đâu

Trích dẫn Gửi bởi HolyShock
    Như bạn nói, sau khi xem thông số wifi, ấn Back để quay lai, rồi bấm vào tên wifi thì sẽ ra bảng thông tin để chỉnh sửa. Nhưng mình bấm vào không có gì xảy ra cả, không biết sai ở đâu
    Trong phần Select a Networks bạn có chọn Saved Networks ko?
    Nếu ko được thì upload hình lên đây tui xem có giúp được ko?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thủ Thuật] Cá nhân hoá giao diện khởi động PlayBook Browser
    Bởi vbnty.ndca trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 15-07-2015, 01:00 AM
  2. Starfront Collision HD - Dàn Trận Chiến Thuật trên PlayBook
    Bởi hồng lạc trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-07-2015, 03:12 PM
  3. [Demo] Thủ Thuật nhỏ giúp bạn làm đẹp trang bắt đầu (start page) của PlayBook
    Bởi namashop trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-05-2013, 11:40 PM
  4. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 05-05-2013, 01:42 AM
  5. PBEditor - Một giải pháp gõ tiếng Việt trực quan và thuận tiện cho Playbook
    Bởi tranthekien1975 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 03:05 PM