Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chào các bác,
    Chả là hôm qua táy máy thế nào mà e trót kéo cái Icon BB app world lên trên. Thế là nó báo Array error gì đó. Sau đó e bấm vào cái dấu X 1 cái. Tự nhiên cái Icon kia tìm mãi không thấy đâu. Có bác nào giống như e ko chỉ cách giúp e với. E xin cảm ơn các cao thủ đã ra tay.

Kéo tất cả icon lên thanh trên cùng rồi reset lại máy đi bạn.

Cảm ơn bác, em đã làm theo và kết quả là mỹ mãn. Em nó lại xuất hiện rồi. Cảm ơn bác nhiều nhé. E có gửi Pin kết bạn cho bác đó. Rất vui đc làm quen với bác. E ở HN. Chuyên về đàu phát HD và 3D.

Mình cũng làm nhưng không kéo được tất cả các icon lên trên, restart lại máy thì vẫn như vậy. Mình mới dùng nên chưa biết reset với restart có giống nhau không. Bác nào biết chỉ hộ nhé.

Trích dẫn Gửi bởi TrungNgoc
    Mình cũng làm nhưng không kéo được tất cả các icon lên trên, restart lại máy thì vẫn như vậy. Mình mới dùng nên chưa biết reset với restart có giống nhau không. Bác nào biết chỉ hộ nhé.
    Bạn tải file autoload này về cài lại OS cho PB của bạn nhé => BlackBerry cập nhật OS 2.1.0.1753 cho BlackBerry PlayBook

P/S: nhớ backup dữ liệu trước khi autoload OS

Chào các bạn, mình đã làm theo hướng dẫn của 1 bác trên forum (quên tên roài) thì giải quyết được vấn đề mất tất cả icon sau khi security wipe, chỉ còn lại browse và setup. Các bước như sau:
    1. Dùng cáp USB kết nối playbook với PC
    2. Mở phần mềm BlackBerry Desktop Software (BDS) lên
    3. Chọn item Update ở trên menu, chương trình thông báo là không có bản update
    4. Rút cáp ra (không đóng BDS)
    5. Tắt nguồn playbook, kết nối playbook với PC
    6. Mở nguồn playbook, chờ đến khi playbook khởi động xong sẽ có message hỏi update, nhấn nút Update,... và chờ cho nó update (mất tầm 15 phút tùy tốc độ mạng)
    Chúc anh em thành công. Mình đã làm được nên post lên chia sẻ với mọi người.

Trích dẫn Gửi bởi donavo
    Chào các bạn, mình đã làm theo hướng dẫn của 1 bác trên forum (quên tên roài) thì giải quyết được vấn đề mất tất cả icon sau khi security wipe, chỉ còn lại browse và setup. Các bước như sau:
    1. Dùng cáp USB kết nối playbook với PC
    2. Mở phần mềm BlackBerry Desktop Software (BDS) lên
    3. Chọn item Update ở trên menu, chương trình thông báo là không có bản update
    4. Rút cáp ra (không đóng BDS)
    5. Tắt nguồn playbook, kết nối playbook với PC
    6. Mở nguồn playbook, chờ đến khi playbook khởi động xong sẽ có message hỏi update, nhấn nút Update,... và chờ cho nó update (mất tầm 15 phút tùy tốc độ mạng)
    Chúc anh em thành công. Mình đã làm được nên post lên chia sẻ với mọi người.
    bác có thể cho e email cua bác đk k ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi]Khôi phục icon mặc định playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-11-2013, 08:37 PM
  2. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-05-2013, 10:16 PM
  3. Cài app world ko hiển thị icon
    Bởi [email protected] trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 03:11 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 01:20 PM
  5. Xin bộ icon OS7 và playbook :D
    Bởi huongpariss trong diễn đàn Thiết kế Giao diện - Themes Developers