Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Mình mua playbook đến nay chính thức được 1 tuần có sẽ sắp bán lỗ em nó vì lý do ... Không kết nối được laptop để chép nhạc , tài liệu học và ... Khi mình cắm playbook vào laptop thì nó vẫn báo là connected , có thể dùng DDPB để cài app ! Nhưng vào my computer thì không hiện ổ đĩa Z như cách máy mình search trên mạng . Ở góc màn hình nó báo lỗi như vầy ! Search nát gg từ english tới vietnamese cũng pótay !

Không rành về điện, theo cảm tính thì:
    - Wipe cài lại HĐH.
    - Mượn bạn bè sạc zin, cable zin, kiểm tra lại trên 1 máy tính khác.
    - Mua hàng ở đâu vậy bác? Hàng zin 100% nguyên seal thì còn yên tâm, hàng mua cũ lại dù like new hay "brandnew rao trên mạng" thì xác định không nên gắn bó với em nó.
    - Cuối cùng: dù nó không bị lỗi thì bán lại bao giờ cũng lỗ .
    p/s: lỗi này thấy trên mạng có nhiều người bị mà, search lại thử xem, "playbook không nhận usb".
    http://kenhcongnghe.vn/tin-tuc/3698...-trang-may-tinh-khong-nhan-o-dia-luu-tru.html

Hàng này thì làm gì có zin nguyên seal 100% hả bạn ? bán lại thì lỗ khoảng 500 nhưng để vầy lại càng vô dụng !

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Thinhphat
    Mình mua playbook đến nay chính thức được 1 tuần có sẽ sắp bán lỗ em nó vì lý do ... Không kết nối được laptop để chép nhạc , tài liệu học và ... Khi mình cắm playbook vào laptop thì nó vẫn báo là connected , có thể dùng DDPB để cài app ! Nhưng vào my computer thì không hiện ổ đĩa Z như cách máy mình search trên mạng . Ở góc màn hình nó báo lỗi như vầy ! Search nát gg từ english tới vietnamese cũng pótay !

View attachment 14181

View attachment 14182
    Bác cài bblink vào là ok luôn

Guest
    Haiz, cưới vợ k dạy dc vợ thì kêu chán + bỏ

Hàng bn nếu chịu khó tìm và chịu giá cao hơn thì sẽ có. Nhớ có lần mua thêm 1 cái làm quà tặng trên 1 cửa hàng đường Lê Văn Sĩ, không bảo hành, test tại chỗ, giá 4 triệu (lúc đó giá con Nexus 7 8gb khoảng 5,5 triệu), trả tiền trước mới được ngồi test 1 hồi thì wifi vô lúc được lúc không, mạng trên mấy cái laptop thì vẫn còn. Trả máy lấy tiền lại đi làm 1 em Nexus 7 , đồ tặng mà trúng máy "dỏm" bị chửi mất mặt lắm .

Bạn chép qua wifi thử. Từ Windows vào run gõ địa chỉ ip của PlayBook (thường là 192.168.1.x...) sẽ truy cập được ổ đĩa của PlayBook. Trước đây mình thường chép như vậy. Giờ không có pb nên không nói chi tiết được.

View attachment 14181

View attachment 14182
    Ban co the truy cap vao playbook thong qua wifi ma. Vao muc setting cua playbook, vao storage&sharing, bat tat ca phan share va dat tam 1 password nao do. Tren PC vao network va tim den playbook cua han thoi.Use name mac dinh la playbook va dien password cua ban vao la okie thoi. Em playbook cua minh cung ko ket noi dc voi PC qua cable, nhung qua wifi thi ngon lanh. Ban co the vao facebook cua hn03 de tim hieu cach cai pm bang wifi nhe

Trích dẫn Gửi bởi haaa11
    Ban co the truy cap vao playbook thong qua wifi ma. Vao muc setting cua playbook, vao storage&sharing, bat tat ca phan share va dat tam 1 password nao do. Tren PC vao network va tim den playbook cua han thoi.Use name mac dinh la playbook va dien password cua ban vao la okie thoi. Em playbook cua minh cung ko ket noi dc voi PC qua cable, nhung qua wifi thi ngon lanh. Ban co the vao facebook cua hn03 de tim hieu cach cai pm bang wifi nhe
    viết có dấu đi bạn, đọc 2 bài không dấu đau hết cả mắt.

View attachment 14181

View attachment 14182
    Sơ bộ tiếng anh là nó vẫn nhận phần cứng (PB) của bạn, nhưng không thể mout (tạo ổ đĩa Z) lỗi nằm ở thiết bị (PB)

Khắc phục:

1. Bác thử cài BDM (blackberry desktop manger) khởi động lại máy xem nó có nhận không.
    2. Nếu nó ngoan cố không tạo ổ Z thì wipe PB (khuyến cáo làm thế là mất sạch dữ liệu trong máy nhé.)

Guest
    Thử làm như sau:
    1. Playbook: vào Setting >> Storage and Sharing >> mục USB Connection chọn "Connect to Window".
    2. Desktop: cài phần mềm Blackberry Destop Software.
    - Khi kết nối với PC thì PB mở chế độ Develop Mode (On) >> PB yêu cầu cho pass để kết nối PC.
    - Desktop mở phần mềm BDS ở trên lên, một lúc sẽ nhận PB và yêu cầu nhập pass kết nối. Sau khi kết nối thành công, đợi một chút sẽ hiện ổ Z của PB trên PC.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. La bàn trong playbook
    Bởi maihuongkute5 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-06-2015, 12:03 PM
  2. Computer Data Sync for BlackBerry có mặt trên Beta Zone
    Bởi qwerty1234 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 16-04-2015, 01:06 AM
  3. Mất thư mục trong playbook
    Bởi anhxuantranthi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-10-2014, 12:55 AM
  4. KHÔNG XOÁ ĐƯỢC ẢNH TRONG PLAYBOOK
    Bởi namharry trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-08-2014, 10:00 PM
  5. Bộ nhớ trong của playbook
    Bởi truongngoan123 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-01-2014, 10:44 PM