Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    Backup là một nhu cầu không thể thiếu đối với bất cứ ai, và các ứng dụng, games yêu thích đương nhiên là chúng ta rất cần phải backup rồi. Rất may, công cụ BDM của RIM giúp ta dễ dàng thực hiện công việc này.
    1. Kết nối PlayBook với máy tính qua cổng USB. Chạy BDM
    2. Nhấn menu Device, chọn Backup ...
    3. Đánh dấu ô Application Data rồi nhấn nút Backup
    4. Quá trình backup thành công, ta sẽ có 1 file .bbb (là file backup của PlayBook)
    Như vậy là xong. Nếu sau này cài lại OS hay wipe PB, thì chỉ cần restore file .bbb trên là ta sẽ có lại đầy đủ những ứng dụng và games như cũ.

Tuy nhiên, cách restore đó là restore cả 1 lô, nếu ta chỉ muốn restore 1 vài ứng dụng thì làm thế nào? BDM không hỗ trợ
    Hoặc ta muốn chia sẻ 1 vài games hay, 1 vài ứng dụng hữu ích cho bạn bè thì sao? Chẳng lẽ lại gửi cả cái file .bbb nặng hàng trăm MB, thậm chí hàng GB sao?

Rất may, BDM không hỗ trợ nhưng RIM vẫn để cửa để cho chúng ta thực hiện. Đó là tạo các file .bar cho từng ứng dụng. Khi đã có file .bar rồi thì bạn hoàn toàn thoải mái thích cài ứng dụng đó vào PB lúc nào thì cài hoặc chia sẻ cũng rất dễ dàng. Để cài file .bar vào PlayBook thì có nhiều cách, nhưng nên dùng vnPButils cho đơn giản và trực quan

Phần II - Tạo file .BAR cho các ứng dụng được backup ở trên
    1. Đổi đuôi file .bbb backup ở trên thành .zip sau đó giải nén file này
    2. Vào thư mục vừa giải nén đó, vào tiếp thư mục Archive. Ta sẽ thấy có 1 file app.tar => Giải nén file app.tar
    Ta được một thư mục app như trên. Tất cả các ứng dụng đều nằm trong thư mục app đó, mỗi ứng dụng là 1 thư mục con bên trong thư mục app và có tên chính là Application ID của ứng dụng đó
    Note: bạn chỉ cần lưu ý đến đường dẫn thư mục app là được ;

3. Chạy vnPBUtils v1.1 và chọn Create Bar. Sẽ xuất hiện màn hình sau giúp bạn tạo file Bar dễ dàng
    - Nhập đầy đủ đường dẫn đến thư mục app (ở bước 2) vào ô Backup (Extracted) Directory
    - Thay đổi thư mục Bar Directory (Output) nếu muốn, đây là thư mục sẽ chứa các file bar khi nó được tạo ra
    - Nhấn nút Get Apps List, ta sẽ có danh sách tất cả các phần mềm được backup với đầy đủ thông tin về phiên bản, nhà cung cấp cũng như loại phần mềm (như hình trên)

4. Đánh dấu các phần mềm muốn tạo file bar rồi nhấn Create BAR
    5. Kết quả là ta đã có 3 file .bar cho 3 ứng dụng được lựa chọn ở trên
    Thật dễ dàng phải không các bạn
    Download vnPButils tại đây => vnPButils [UPDATE v1.2] - Tiện ích cài đặt, quản lý ứng dụng và tạo file BAR cho PlayBook

Tôi sử dụng BDM 7.0 để backup Playbook thì toàn bị báo lỗi " Loading fail ". Có bạn nào gặp vấn đề này như tôi không vậy ? =((

Guest
    Bạn vnbb cho biết download chương trình vnPBUtils v1.1 ở đâu vậy. Mình chỉ tìm thấy vnPBUtils v1.0 thôi. Phiên bản này không có chức năng Create Bar. Xin cảm ơn bạn trước.

@QQue83: Download ở đây nhé bạn => vnPButils [UPDATE v1.1] - Tiện ích cài đặt + tạo file BAR cho PlayBook

Mình thấy bác vnbb có app Soccer Mobile, bác có thể share app này đc ko ( bar file), mình ko down đc trên appworld.
    BTW : bác chỉ cách này nhanh gọn lẹ nhất để dùng proxy của US/Can để down apps ko ?

Thank bác !

Trích dẫn Gửi bởi bigtitan
    Mình thấy bác vnbb có app Soccer Mobile, bác có thể share app này đc ko ( bar file), mình ko down đc trên appworld.
    BTW : bác chỉ cách này nhanh gọn lẹ nhất để dùng proxy của US/Can để down apps ko ?

Thank bác !
    Của bạn đây:
    http://www.mediafire.com/?cpmddiwae3xzbo7

Trích dẫn Gửi bởi bigtitan

Thank bác !
    @bigtitan: phần mềm này nó support All countries mà bạn, không cần Proxy:
    Bạn có thể download ở đây: http://appworld.blackberry.com/webstore ... 74?lang=en
    Hoặc Scan BarCode này

vậy chắc mình nhầm với cái app livescore nào rồi.bữa nhớ có down cái nào mà ko đc,để kiếm lại rồi hỏi lại bác
    tks

Sao mình backup rồi khi restore vào PB khác thì lại báo "there could have been a problem with the device or connection during the restore. verify that is turned on and connected" trong khi mình đã kết nối đầy đủ. Có ae nào có cao kiến cho hướng dẫn với.
    Mà giải nén file app.tar cũng ko được.

Guest
    Sao mình backup rồi khi restore vào PB khác thì lại báo "there could have been a problem with the device or connection during the restore. verify that is turned on and connected" trong khi mình đã kết nối đầy đủ. Có ae nào có cao kiến cho hướng dẫn với.
    Mà giải nén file app.tar cũng ko được.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khắc phục lỗi restore file backup trên bb 10
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-06-2015, 07:04 PM
  2. Đọc file backup của BB10 trên máy tính
    Bởi anhchjyeuminhemnd002 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-03-2015, 11:08 PM
  3. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  4. ES File Explorer File Manager v3.0.5.3 - Quản lý file đa tính năng trên PlayBook
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 12:17 AM
  5. X-plore File Manager [Update v3.33.03] - Quản lý File trên PlayBook
    Bởi tinikaka trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-09-2013, 11:58 PM