Kết quả 1 đến 7 của 7

Guest
    Khuyến cáo là có thể dẫn đến ko thể sử dụng được
    Nên thường có lời khuyên up bằng laptop để tránh mất điện
    Tuy nhiên chưa thấy trường hợp nào kêu ca chuyện này
    Riêng bản thân mình hôm qua update qua OTA, đến phần install thì bị treo máy, mình khởi động lại thì quá trình install lại tiếp tục
    Ngoài ra có rất nhiều cách để debrick máy, kể cả trường hợp BDM ko nhận ra máy
    Dù sao cẩn tắc vô áy náy

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Kinh nghiệm là nên up bằng laptop. Tại vì quá trình up của laptop theo thứ tự là
    -Laptop sẽ down toàn bộ bản rom đó về bọ nhớ máy laptop hết, mặc dù lúc này playbook đang cắm vào laptop nhưng thực ra chả truyền dữ liệu gì, mình thì mình chỉ cắm playbook lúc đầu cho nó nhận bản rom hiện thời là gì để down bản rom khác về thui, sau đó mình rút playbook ra xài bình thường, còn laptop thì vẫn cứ down (tại nhiều khi down rom lâu mà cứ cắm playbook ở đó nhình bực mình)
    -Down rom xong thì nếu playbook còn cắm thì laptop bắt đầu truyền dữ liệu qua playbook (tính ra khoảng 3-5p vì rom khoảng 2GB), nếu playbook đã rút ra như mình thì laptop sẽ nhắc nhở bạn cắm vào, khi đó bạn hãy cắm vào và thế là nó chạy
    -Chép rom vào xong là ok

Do đó mình thấy up rom lâu nhất là khoản down rom thôi, và vì trong quá trình down rom ko đụng chạm gì tới rom hiện thời của playbook hết nên tính ra khoảng thời gian nguy hiểm nhất của playbook vào khoảng 3-5p khi chép rom vào mà thôi (có 3-5p mà bác nào ko cẩn thận cũng hơi nản)
    Nhiều bạn lầm tưởng là khi down rom về thì trước tiên nó sẽ xoá hết rom cũ đi, điều này hoàn toàn sai lầm vì máy sẽ ko xoá rom cũ chừng nào chưa cài rom mới (cái này gọi là đỉnh)

Mình đã rút ra cắm vô ko biết bao nhiêu lần khi up rom mà chả sao
    Cam kết đã thử 100% và h thì em playbook của mình đã hơn 1 năm tuổi vẫn đầy sinh lực

Guest
    Cảm ơn 2 bác nhé. Các bác cho em hỏi cái nữa là khi playbook của em nhận được bản cập nhật của rim, e up bằng wifi, trng quá trình đang up mà bị mất kết nối wifi hay có ai đấy huy thì có bị gì không nhỉ. Nhà e không có laptop, chỉ có wif.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Các bác thông não hộ em cái.

Trích dẫn Gửi bởi ck.14
    Cảm ơn 2 bác nhé. Các bác cho em hỏi cái nữa là khi playbook của em nhận được bản cập nhật của rim, e up bằng wifi, trng quá trình đang up mà bị mất kết nối wifi hay có ai đấy huy thì có bị gì không nhỉ. Nhà e không có laptop, chỉ có wif.
    Đang tải về mà mất kết nối thì lúc nào có kết nối internet nó lại tiếp tục (resume) thôi bạn

Guest
    mình đã update lại nhưng trong quá trình dùng cứ bị đơ đơ là sao nhỉ các bác

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM