Kết quả 1 đến 3 của 3
    Vào thẳng vấn đề luôn nhé anh em. Mình cài runtime java + driver for playbook, trên playbook đã turn on chia sẽ file rồi. Trứoc đây mình dùng cap đồng thì trên pc nhìn thấy dc playbook, nay mình chuyên qua dùng cap quang thấy địa chỉ ip có dạng 192.168.100.x khác bên cáp đồng 92.168.1.x thì không còn dùng dc nữa. mình thử tắt hết firewall, virus vẫn không được
    hu hu

Guest
    Cáp quang hay cáp đồng gì đâu có quan trọng. Chỉ cần pc và pb cùng kết nối ổn định vào 1 mạng wifi (không có internet cũng chả sao). Trên pc gõ đúng ip của pb là xong thôi mà. Giống như nối mạng lan giữa 2 máy tính thôi.

Trích dẫn Gửi bởi bibica_q
    Cáp quang hay cáp đồng gì đâu có quan trọng. Chỉ cần pc và pb cùng kết nối ổn định vào 1 mạng wifi (không có internet cũng chả sao). Trên pc gõ đúng ip của pb là xong thôi mà. Giống như nối mạng lan giữa 2 máy tính thôi.
    không biết do bảo mật trên router hay sao mà mình không tài nào kết nối được, Ngay cả khi dùng app filescout trên bbos thì trên pc cũng không nhìn thấy

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook hỏng wifi
    Bởi haohong2015 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-04-2015, 10:19 AM
  2. Mua Playbook Wifi Ở Đâu?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-11-2014, 10:33 AM
  3. Wifi playbook không vào được
    Bởi tuanvu2409 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-10-2014, 11:45 AM
  4. Playbook bị lỗi wifi
    Bởi thaoly343 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-05-2014, 12:56 PM
  5. Hỏi đáp về wifi của playbook
    Bởi teamga trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-05-2013, 05:51 PM