Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    con của mình mới mua được 2 tháng nay rất ít xái, ngày chỉ xài 2-3 tiếng, trước xài bt sạc chỉ 3,5 tiếng là đầy, có xài 1 lần xài đến lúc 7% pin thì máy tự shutdown lần đó mình sạc hơn 5 tiếng mới đầy 100%. tối wa xài pin còn 8% thì đem sạc từ 12h đêm đến 5h sáng thì thấy 89%, sau đó mình có rút sạc ra rồi cắm lại rồi để đó cho đến 7h sáng cũng vẫn 89%, mình sờ cái logo phía sau máy thì lạnh tanh không thấy nóng tức là nó không vô điện nhưng trên màn hình PB thì vẫn thấy hiện tia sét ở biểu tượng pin, mở GUGU thì power charge 0.0W, rút sạc ra thì nó nhảy lên 1.70, số lần sạc là 20. không biết các bạn có bị trường hợp như thế lần nào chưa, không biết lần sạc sau sẽ ntn nản quá. ( mình đang dùng OS 2.1.1088

con của e thi mới xạc hôm wa lúc 11h đêm 16% sạc đến 3h sáng thì chỉ lên 28% GUGU charge 0.0W, :-o e hoảng wa rút cái đuôi sạc ra khỏi máy và cắm vào lại thì charge 1.70 W sau 5 giây nó vọt lên 6.x W đồng thời pin nhảy lên 40%, :-o e thấy sao ảo wa, sau đó ngủ tiếp đến 5h sáng thì pin cũng chỉ dừng lại 88%, e rút cụa sạc ra và cắm vào lại thì nó nhảy 1.x W - 2.x W trong 10s thì trở về 0.0w. nếu rút đuôi sạc ra và cắm lại thì charge 3.x W - 4.x W cũng trong vài giây lại về 0.0W. X( e bực quá tắt nguồn máy rồi cắm sạc thì đèn led đỏ sáng vài giây sau đó đèn xanh chớp tắt và đang sạc đến 6h e mờ lên xem thì vẫn 88%, lưng máy và cục sạc vẫn ấm tức là quá trình sạc vẫn hoạt động. không hỉu sao kì thật, các bác có ai từng bị như thế ko và cho e biết cách khắc phục với ^^ , thank các bác nhìu nhìu, xót e PB mới mua chưa đến 3 tháng (

ko ai giúp e hết ạ (

Trích dẫn Gửi bởi nicolaimax
    con của e thi mới xạc hôm wa lúc 11h đêm 16% sạc đến 3h sáng thì chỉ lên 28% GUGU charge 0.0W, :-o e hoảng wa rút cái đuôi sạc ra khỏi máy và cắm vào lại thì charge 1.70 W sau 5 giây nó vọt lên 6.x W đồng thời pin nhảy lên 40%, :-o e thấy sao ảo wa, sau đó ngủ tiếp đến 5h sáng thì pin cũng chỉ dừng lại 88%, e rút cụa sạc ra và cắm vào lại thì nó nhảy 1.x W - 2.x W trong 10s thì trở về 0.0w. nếu rút đuôi sạc ra và cắm lại thì charge 3.x W - 4.x W cũng trong vài giây lại về 0.0W. X( e bực quá tắt nguồn máy rồi cắm sạc thì đèn led đỏ sáng vài giây sau đó đèn xanh chớp tắt và đang sạc đến 6h e mờ lên xem thì vẫn 88%, lưng máy và cục sạc vẫn ấm tức là quá trình sạc vẫn hoạt động. không hỉu sao kì thật, các bác có ai từng bị như thế ko và cho e biết cách khắc phục với ^^ , thank các bác nhìu nhìu, xót e PB mới mua chưa đến 3 tháng (
    BẠn đang dùng sạc zin của máy chứ ?

Trích dẫn Gửi bởi duythang26390
    BẠn đang dùng sạc zin của máy chứ ?
    tất nhiên rồi bạn, vì máy mới mà, mình sạc bằng sạc theo máy.

tất nhiên rồi bạn, vì máy mới mà, mình sạc bằng sạc theo máy.
    Thế giờ pin vẫn xài đuợc bình thường phải không ,,, Hay là sạc k vào nữa ,,,,,, ? "đèn led đỏ sáng vài giây sau đó đèn xanh chớp tắt " cái dấu hiệu này nguy hiểm này .... ! Có thể hỏng luôn pin !

hiện tại tối wa e cắm sạc lúc 16%, để đó 30p sau lại thì thấy chỉ dc 19% có tia sét nưng gugu báo charge 0.0w, , health 85%, sau đó e để sạc đến sáng cũng chỉ 19% vẫn có tia sét lưng máy thì lạnh tanh còn sạc thì hơi ấm, ( e rút sạc ra rồi cắm vào lại gugu báo charge 1.70w nhưng chỉ được khoảng 10s thì trở về 0.0w, e làm thế vài lần thấy ko khả thi sau đó e tắt nguồn sạc tiếp 2 tiếng nữa thì vẫn ko lên % nào X( . điên máu e hard reset bằng 3 phím power và volume + - nhưng tình hình vẫn ko cải thiện, hiện giờ e đang tắt nguồn rồi cắm sạc , đèn xanh vẫn chớp tắt ^^

hiện tại tối wa e cắm sạc lúc 16%, để đó 30p sau lại thì thấy chỉ dc 19% có tia sét nưng gugu báo charge 0.0w, , health 85%, sau đó e để sạc đến sáng cũng chỉ 19% vẫn có tia sét lưng máy thì lạnh tanh còn sạc thì hơi ấm, ( e rút sạc ra rồi cắm vào lại gugu báo charge 1.70w nhưng chỉ được khoảng 10s thì trở về 0.0w, e làm thế vài lần thấy ko khả thi sau đó e tắt nguồn sạc tiếp 2 tiếng nữa thì vẫn ko lên % nào X( . điên máu e hard reset bằng 3 phím power và volume + - nhưng tình hình vẫn ko cải thiện, hiện giờ e đang tắt nguồn rồi cắm sạc , đèn xanh vẫn chớp tắt ^^
    theo em thì bác cứ remove mấy cái phần mềm báo bao nhiêu lần sạc rồi lượng pin bao nhiêu .... sau đó thì cứ sạc bình thường, hết lại sạc, khi nào mà bật máy không lên nữa thì mới thay pin, còn dùng được thì cứ dùng binh thường đợi BB10 rồi tính tiếp

update tình hình là tắt nguồn và cắm sạc ở nơi e làm sử dụng điện 3 pha, sạc từ 7h sáng đến 3h chiều vẫn 89% . sạc xong để đó tối hôm sau mở máy lên chơi chỉ được 30p mà nó hao từ 84% xuống 71% kể cả 1 lần e hard reset nhưng vẫn vậy ( GuGu health 86%, 3.71V, power 1.70 w - 2.00 w. e chỉ lên facebook và check mail thui. các bác có ai từng bị thế ko giúp e với ạ. trăm ngàn lần tạ ơn các bác ^^<br /><br />--- Added at 21/01/2013, 08:47 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    theo em thì bác cứ remove mấy cái phần mềm báo bao nhiêu lần sạc rồi lượng pin bao nhiêu .... sau đó thì cứ sạc bình thường, hết lại sạc, khi nào mà bật máy không lên nữa thì mới thay pin, còn dùng được thì cứ dùng binh thường đợi BB10 rồi tính tiếp
    thank bác giúp đỡ, nhưng xoá cái nào hả bác, xoá pm GuGu ấy hả, có khả thi ko bác, vì e để pm đó xem tình trạng pin ntn. xoá đi thì hơi thiếu kiểm soát

thank các bạn đã giúp đỡ mình, để mình thử theo cách của 1 bạn bên tinh tế xem sao, cắm sạc 3s rút nguồn 3s sau đó cắm và rút 10 lần rồi cắm lun, tối wa mình vừa wipe máy và cập nhật Os mới nhất 2.1314. pin còn 60% sạc từ tối wa giờ vẫn ko lên % nào, turn off sạc vẫn vậy, hard reset vẫn ko khả thi.dù sao cũng cảm ơn các bác đã quan tâm, mình sẽ cập nhật tình hình liên tục để các bạn khác có lỗi Pin giống mình sẽ dễ dàng biết tình trạng pin hỏng do phần cứng hay OS.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Playbook - Nhờ các bro hỗ trợ giúp
    Bởi ksonlevan trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 11:48 AM
  2. Cần giúp đỡ Playbook lỗi lạ.
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-06-2014, 09:49 AM
  3. cần giúp playbook không khởi động được.
    Bởi londammau trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-04-2014, 10:19 PM
  4. Tổng hợp những thông tin hữu ích giúp bạn dễ dàng bắt đầu với Playbook
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 25-02-2013, 06:47 PM
  5. Bác bác giúp camera playbook giúp em với !!!!!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-2012, 10:46 PM